Tỉ giá xuất ngoại tệ trên MISA

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào Misa,
Cho bên Cty mình hỏi, tại sao tỉ giá tồn ngoại tệ của cuối tháng là 23.161VND, nhưng khi xuất ngoại tệ thì tỉ giá 23.162 VND vậy ạ? Bên mình chọn Phương pháp tính Ngoại tệ: Bình quân tức thời.

Em cảm ơn.
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại tỷ giá như hình ảnh anh/chị gửi MISA tính ra như sau:
Tỷ giá xuất quỹ t3 = (giá trị tồn quy đổi đầu kỳ + giá trị nhập quy đổi trong kỳ)/ (nguyên tệ đầu kỳ + nguyên tệ nhập trong kỳ)
= (1327944311 + 1181518635)/(57334.25 + 51011.08) = 23161.708 => phần mềm làm tròn là 23162 ạ
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Chào Chị,
1. Tỷ giá xuất quỹ t3 = (giá trị tồn quy đổi đầu kỳ + giá trị nhập quy đổi trong kỳ)/ (nguyên tệ đầu kỳ + nguyên tệ nhập trong kỳ), nhưng 1,181,518,635VND (nguyên tệ: 51,011.08USD) là tổng chi trong tháng 3, đâu phải là giá trị nhập quy đổi trong kỳ và nguyên tệ nhập trong kỳ đâu ạ?
2.Tháng 3 này, không có phát sinh Nghiệp vụ nhập ngoại tệ nào cả? Khi chốt cuối tháng 2, tỉ giá trung bình là 23.161VND, nhưng qua tháng 3, phát sinh chi ngoại tệ, phần mềm vẫn lấy tỉ giá xuất của tháng 2, mà không tính lại tỉ giá xuất tức thời đấy ạ.
3. Có phải MISA đc thiết lập, chỉ tính lại giá xuất khi có nghiêp vụ Nhận tiền không ạ?

Nhờ Misa hỗ trợ xem xét lại phần này ạ.

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào Chị,
1. Tỷ giá xuất quỹ t3 = (giá trị tồn quy đổi đầu kỳ + giá trị nhập quy đổi trong kỳ)/ (nguyên tệ đầu kỳ + nguyên tệ nhập trong kỳ), nhưng 1,181,518,635VND (nguyên tệ: 51,011.08USD) là tổng chi trong tháng 3, đâu phải là giá trị nhập quy đổi trong kỳ và nguyên tệ nhập trong kỳ đâu ạ?
2.Tháng 3 này, không có phát sinh Nghiệp vụ nhập ngoại tệ nào cả? Khi chốt cuối tháng 2, tỉ giá trung bình là 23.161VND, nhưng qua tháng 3, phát sinh chi ngoại tệ, phần mềm vẫn lấy tỉ giá xuất của tháng 2, mà không tính lại tỉ giá xuất tức thời đấy ạ.
3. Có phải MISA đc thiết lập, chỉ tính lại giá xuất khi có nghiêp vụ Nhận tiền không ạ?

Nhờ Misa hỗ trợ xem xét lại phần này ạ.
Thưa anh/chị rất xin lỗi em nhìn nhầm cột chi thành thu ạ, anh chị vui lòng gửi ultraviewer về mail [email protected], tiêu đề mail ghi gửi tư vấn 3152 để e vò máy tính kiểm tra trực tiếp nhé
Trân trọng!

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị,nếu hiện tại anh/chị đang bận thì thứ 2 anh/chị mở lại ultra rồi gửi lại theo hướng dẫn trên để MISA vào máy hỗ trợ trực tiếp nhé

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào Chị,
Em có email nhờ tư vấn mà không có phản hồi ạ.
Thứ 2,em mở máy nhờ Chị xem giúp em nhé
Thưa Quý khách hàng!
Vấn đề trên anh/chị đã được hỗ trợ chưa ạ, nếu vẫn chưa vui lòng gửi lại ultraviewer về mail [email protected] để MISA hỗ trợ tiếp ạ
Trân trọng!