TÍNH GIÁ THÀNH CÔNG TRÌNH NGHIỆM THU NHIỀU GIAI ĐOẠN

Công ty mình là công ty xây lắp, thi công công trình. các công trình kéo dài từ khoảng 6 tháng đến 24 tháng. nghiệm thu theo giai đoạn, mỗi tháng 1 hồ sơ thanh toán và xuất hóa đơn. trước đò mình hay lập nhiều mã của 1 công trình tương ứng với mỗi 1 hóa đơn thanh tonas. tuy nhiên làm như thế thấy rất khó theo dõi.
giờ mình chuyển sang lập 1 mã nhưng gặp phải vấn đề là nếu lập 1 mã thì khi
1, mình tính giá thành của tháng 1 thì đến các tháng sau lại ko hiển thì ra mã đó thể tính giá thành.
vậy, mình tính giá thành vào từng tháng có đúng ko hay phải tính vào cuối năm hoặc cuối công trình

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Chào anh chị
Nếu trường hợp anh chị phát sinh tính kỳ tính từng tháng vẫn tính được bình thường
Sau đó khi qua tháng 2 thì chị có phát sinh thì ki tạo mới 1 ký tính lấy dữ liệu lên thì phần mềm lên mã công trình có phát sinh trong tháng nếu chị không tháy lên thì chị có thể vào Chọn để chọn công trình cần tính trong kỹ tính của chị.

Qúy khách hàng có thể tham khảo tài liệu tính giá thành tại đây
http://help.sme2019.misa.vn/giathanh_congtrinh_vuviec.htm
em cảm ơn ạ!

em cũng đang có cùng câu hỏi như bạn. Có nghĩa là trong tháng có nhiều công trình. Trong đó có công trình hoàn thành trong tháng, có công trình kéo dài vài tháng. Cuối mỗi tháng em tiến hành tính giá thành theo công trình. Vậy em hỏi khi tiến hành tính giá thành ở cuối mỗi tháng có nên tích vào những công trình đang dở dang để tính giá thành không và nếu có tích tính giá thành vậy có ảnh hưởng đến kỳ tính giá thành sau không ? Còn nếu không tích vào tính giá thành của kỳ này thì có thể vào đâu để xem được chi phí phát sinh của công trình đó trong kỳ.?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
em cũng đang có cùng câu hỏi như bạn. Có nghĩa là trong tháng có nhiều công trình. Trong đó có công trình hoàn thành trong tháng, có công trình kéo dài vài tháng. Cuối mỗi tháng em tiến hành tính giá thành theo công trình. Vậy em hỏi khi tiến hành tính giá thành ở cuối mỗi tháng có nên tích vào những công trình đang dở dang để tính giá thành không và nếu có tích tính giá thành vậy có ảnh hưởng đến kỳ tính giá thành sau không ? Còn nếu không tích vào tính giá thành của kỳ này thì có thể vào đâu để xem được chi phí phát sinh của công trình đó trong kỳ.?
Thưa anh/chị
Khi chọn kỳ tính giá thành đơn vị cứ chọn hết công trình có phát sinh trong tháng để tập hợp chi phí tính giá thành, tới phần nghiệm thu trong kỳ đó công trình nào xong thì đơn vị chọn nghiệm thu cho các CT xong rồi thôi là được nhé,cong các Công trình k đc nghiệm thu được hiểu là dở dang thôi nhé