Tính giá thành từng thành phẩm, tập hợp theo công trình

diemtran

Chào Anh Chị.
Cty em chủ yếu sản xuất nội thất theo dự án, công trình. Em cần tính giá thành của từng thành phẩm, sau đó tập hợp tính giá thành của từng công trình. Em tìm hiểu thì thấy phương pháp tính giá thành của từng thành phẩm và từng công trình là khác nhau. Anh/chị có thể hướng dẫn cách tính như thế nào được không ạ ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA đang xem xét vấn đề này và sẽ phản hồi với anh/chị ngay khi có kết quả.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Đây là ký hiệu của chứng từ là số dư ban đầu (Trong Tệp\Thông tin dữ liệu là 01/01/2016 thì các chứng từ ký hiệu OPN chính là để phản ánh các chứng từ được hạch toán từ ngày 31/12/2015 trở về trước mang sang đầu dữ liệu năm 2016)
Cho mình hỏi từ viết tắt trên phầm mềm (từ : OPN) là gì vậy?

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp này anh/chị vui lòng thực hiện tính giá thành theo phương pháp hệ số, tỉ lệ==> Sẽ tính được giá trị nhập kho (giá vốn) cho từng mã thành phẩm nội thất==> Để xem được giá thành (tổng chi phí phát sinh cho công trình) anh/chị xem trong Báo cáo\Giá thành\Bảng tổng hợp chi phí theo đối tượng THCP, công trình, đơn hàng, hợp đồng với điều kiện xem Thống kê theo Đối tượng THCP nhé.
http://help.misasme2017.misa.vn/giathanh_theo_pp_hesotyle.htm
http://help.misasme2017.misa.vn/html_22000000.htm

Chào Anh Chị.
Cty em chủ yếu sản xuất nội thất theo dự án, công trình. Em cần tính giá thành của từng thành phẩm, sau đó tập hợp tính giá thành của từng công trình. Em tìm hiểu thì thấy phương pháp tính giá thành của từng thành phẩm và từng công trình là khác nhau. Anh/chị có thể hướng dẫn cách tính như thế nào được không ạ ?