tính giá thành

Phạm Nhàn

Chào mọi người!

Mọi người cho em hỏi về cách tính giá thành trên misa.
Hiện tại bên em đang tính theo pp giản đơn, nhưng dạo gần đây em theo dõi thì k thấy chính xác đối với cách đó vì bên em phân bổ CP chung theo tỷ lệ của NVL chính. Bây giờ bên em đang muốn thay đổi sang tính CP chung thì theo tỷ lệ đã được tính sẵn, còn NVL chính thì bên em vẫn nhập tay vào PX.
Vậy mọi người cho em hỏi cách làm thế nào để set tỷ lệ cho CP chung trên Misa và CP NVL không bị phân bổ theo tỷ lệ đó.

Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào mọi người!

Mọi người cho em hỏi về cách tính giá thành trên misa.
Hiện tại bên em đang tính theo pp giản đơn, nhưng dạo gần đây em theo dõi thì k thấy chính xác đối với cách đó vì bên em phân bổ CP chung theo tỷ lệ của NVL chính. Bây giờ bên em đang muốn thay đổi sang tính CP chung thì theo tỷ lệ đã được tính sẵn, còn NVL chính thì bên em vẫn nhập tay vào PX.
Vậy mọi người cho em hỏi cách làm thế nào để set tỷ lệ cho CP chung trên Misa và CP NVL không bị phân bổ theo tỷ lệ đó.

Em cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Nếu anh/chị không muốn phân bổ theo tiêu thức NVL trực tiếp và muốn phân bổ theo định mức thì khi phân bổ chi phí sản xuất chung\anh/chị chọn phân bổ theo định mức.
Để khai báo định mức phân bổ anh/chị vào nghiệp vụ\giá thành\giá thành giản đơn\khai báo định mức phân bổ chi phí theo ĐTTHCP nhé.
Trân trọng cám ơn!

Phạm Nhàn

Em cảm ơn
Nếu em muốn tính giá thành theo PP giản đơn, phân bổ theo sản lượng thì làm thế nào vậy ạ?
em thấy trên các tiêu thức phân bổ không có pbo theo sản lượng chị ạ.

Đính kèm