TÍNH GIÁ THÀNH

Lê Nhởn

Hi misa, em tính giá thành theo Đơn hàng nhưng Đơn hàng mới xuất được một phần, vậy làm sao để tính giá thành cho 1 phần đơn hàng đó mà ko phải tách riêng thành 2 DH.
Phần ĐH chưa xuất còn lại tính giá thành ntn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi misa, em tính giá thành theo Đơn hàng nhưng Đơn hàng mới xuất được một phần, vậy làm sao để tính giá thành cho 1 phần đơn hàng đó mà ko phải tách riêng thành 2 DH.
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
khi đơn vị bán hàng từ đơn đặt hàng đơn vị có thể chọn bên tab thống kê có cột đơn hàng để chọn đơn hàng tương ứng, phần nào tính gia thành thì đơn vị chọn đơn hàng ở cột đơn hàng để tính, phần nào không tính thì bỏ trống nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nếu như vậy phần ĐH còn lại tính như thế nào, nguyên vật liệ bóc tách ra sao ạ
Thưa anh/chị
Đơn vị có thẻ tự chia dòng ra nhé, dòng nào xuất bán hàng có tính giá thành thì đơn vị chọn đơn hàng vào còn không thì để trống nhé, khi làm chứng từ bán hàng đơn vị tự nhập tay số lượng lại nhé
Trân trọng

Lê Nhởn

Thưa anh/chị
Đơn vị có thẻ tự chia dòng ra nhé, dòng nào xuất bán hàng có tính giá thành thì đơn vị chọn đơn hàng vào còn không thì để trống nhé, khi làm chứng từ bán hàng đơn vị tự nhập tay số lượng lại nhé
Trân trọng
Hi chị,
Vậy em vừa tính giá thành theo đơn hàng vừa tính giá theo sản phẩm. vậy nếu ĐH chỉ có thành phẩm, mình tính giá theo sản phẩm thì có cần tích vào ô tính giá thành ko ạ.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi chị,
Vậy em vừa tính giá thành theo đơn hàng vừa tính giá theo sản phẩm. vậy nếu ĐH chỉ có thành phẩm, mình tính giá theo sản phẩm thì có cần tích vào ô tính giá thành ko ạ.
Thưa anh/chị
nếu đơn hàng nào đơn vị tính giá thành cho đơn hàng mới tick nhé, còn không thì thôi ạ, vì khi tính giá thành sản phẩm thì liên quan xuất kho NVL và nhập kho TP nhé
Trân trọng