TK 641 CÓ SỐ DƯ ĐẦU KỲ& CHI TIẾT TK 341 THEO MÃ THỐNG KÊ

ntthuyan

Chào Anh/ Chị,

1/ Hiện tại. Em chuyển dữ liệu kế toán sang 2020. Sau khi kiểm tra em thấy TK 641, 642 có số dư đầu kỳ.
Coi lại dữ liệu 2019, thì các Tk này đã không có số dư. Em đã vào chi tiết TK 641,642 để xóa rồi.
KQ: TK tổng hợp vẫn còn số dư nhưng chi tiết đã hết.
Em không biết phải làm sao cho khớp
* Em vào thuộc tính 641,642 thì thấy TK này năm trước có bị chỉnh là theo dõi theo đối tượng NCC->không biết có phải vì nguyên nhân này mà còn số dư không??

2/ Năm 2019, Em có chi tiết TK 341 theo mã thống kê, Năm 2020 Em không thấy chuyển số dư theo mã thống kê được sao Anh/ Chị???

Anh/ Chị vui lòng phản hồi sớm giúp Em.
Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Anh/ Chị,

1/ Hiện tại. Em chuyển dữ liệu kế toán sang 2020. Sau khi kiểm tra em thấy TK 641, 642 có số dư đầu kỳ.
Coi lại dữ liệu 2019, thì các Tk này đã không có số dư. Em đã vào chi tiết TK 641,642 để xóa rồi.
KQ: TK tổng hợp vẫn còn số dư nhưng chi tiết đã hết.
Em không biết phải làm sao cho khớp
* Em vào thuộc tính 641,642 thì thấy TK này năm trước có bị chỉnh là theo dõi theo đối tượng NCC->không biết có phải vì nguyên nhân này mà còn số dư không??

2/ Năm 2019, Em có chi tiết TK 341 theo mã thống kê, Năm 2020 Em không thấy chuyển số dư theo mã thống kê được sao Anh/ Chị???
View attachment 10169 View attachment 10170
Anh/ Chị vui lòng phản hồi sớm giúp Em.
Em cảm ơn
Thưa anh/chị
TH 1 như anh/chị nói đúng rồi ạ, cái này nếu hết số dư rồi đơn vị chuột phải vào số dư đó nhấn xóa sau đó xem lại thử còn không, nếu vẫn còn đơn vị sao lưu và thực hiện bảo trì lại để cập nhật lại số dư đúng
2.trong phần nhập số dư chi tiết chị xem có không nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
TH2. TK vừa theo dõi theo NCC và vừa theo dõi theo Mã thống kê thì không có phần để nhập chi tiết số dư huh Chị??? View attachment 10175 View attachment 10176
Thưa anh/chị
đúng rồi ạ, nếu đã theo dõi chi tiết theo NCC hoặc KH rồi thì khi nhập đã nhập chi tiết cho đối tượng rồi nhé, không có mã thống kê ạ?