Tổng hợp đơn hàng tự động

Thảo luận trong 'AMIS.CRM (Bán hàng)' bắt đầu bởi ĐHPT, 27/6/18.

1. ĐHPT

ĐHPT New Member

Cty mình là NPP hàng tiêu dùng . Một ngày phát sinh rất nhiều đơn hàng. Mình muốn hỏi khi ktoan in đơn trên Misa khoảng 100 mình xếp cho 1 xe giao hàng 20 trong số đó . Mình muốn tổng hợp 20 đơn hàng đó trên phần mềm thì phải làm j ạ? Xin cảm ơn

2. HTLE_MISA

HTLE_MISA Member

Kính thưa Quý khách hàng!
    Anh/ chị vui lòng cung cấp rõ hơn: Khi kế toán in 100 đơn hàng, sẽ xếp cho 1 xe giao hàng cho 20 đơn hàng. Ở đây trên phần kế toán anh / chị đang muốn làm Chứng từ bán hàng cho 20 đơn hàng hay anh/ chị đang muốn làm gì ? để phản ánh liên quan đến việc tổng hợp 20 đơn hàng để MISA hỗ trợ anh/ chị nhé
    TRân trọng cảm ơn!

3. ĐHPT

ĐHPT New Member

Ở mỗi đơn hàng có các loại hàng khác nhau. Mình muốn tổng hợp của các đơn này lại thành 1 đơn hàng tổng cho thủ kho xuất hàng cho xe. Misa giúp m nhé

4. Nguyễn Trọng Đại

Nguyễn Trọng Đại Member Thành viên BQT Nhân viên MISA

Kính thưa quý khách hàng!
    Anh/ chị vui lòng cho em hỏi đơn vị đang dùng phân hệ nào của misa ạ

5. TranDoan

TranDoan New Member

Misa cho mình hỏi, cty mình là npp hàng tiêu dùng nên có hàng lẻ. vd nước tương 24 chai 1 thùng, mình bán 1 đơn 12 chai 2 đơn là 1 thùng, khi in bảng tổng hợp xuất kho bán hàng làm thế nào để hiện 1 thùng ạ, cứ hiện 24 chai, Misa giúp mình! Cảm ơn ạ!

6. Nguyễn Trọng Đại

Dạ thưa quý khách hàng!
    Lúc xuất kho bán hàng mình chọn đơn vị tính là thùng thì in lên báo cáo sẽ ra thùng ạ!

7. TranDoan

TranDoan New Member

Lúc xuất kho cty chỉ bán nửa thùng thôi ạ, nên k chọn đvt là thùng đc, cty bán nhiều đơn lẻ muốn gọp lại cho dễ khi soạn hàng ạ. misa có cách nào khi xuất trên tổng hợp sẽ ra thùng k ạ

8. Nguyễn Trọng Đại

Dạ thưa quý khách hàng!
    Anh chị chi em hỏi là mình đang in báo cáo gì trên phần mềm được không ạ! Tên báo cáo chính xác ạ!

9. TranDoan

TranDoan New Member

dạ, in báo cáo tổng hợp xuất kho bán hàng ạ

10. Nguyễn Trọng Đại

11. ĐHPT

ĐHPT New Member

Bên mình cũng đang gặp tình huống này. Ktoan toàn phải tổng hợp đơn thủ công dễ gây sai sót & mất thời gian . Mà câu trả lời bên Misa ko đúng trọng tâm

TranDoan thích bài này.
  12. ĐHPT

ĐHPT New Member

Ad ơi m đang muốn hỏi cách tổng hợp các đơn đã vào hệ thống. Ví dụ Đơn 1 : 3 thùng dầu - km 1 thùng + 5 thùng mì - km 1 thùng, Đơn 2 : 6 thùng dầu - km 2 thùng , Đơn 3 : 10 thùng mì -km 2 thùng....Đơn 20 : 9 thùng dầu - km 4 thùng + 15 thùng mì - km 4 thùng. Giờ mình muốn tổng hợp 20 đơn trên thành 1 phiếu xuất kho tổng cho thủ kho xuất cho xe mình phải làm gì ạ?

13. Hồ Thị Trang_MISA

Hồ Thị Trang_MISA Moderator Nhân viên MISA

Thưa quý khách hàng
    Quý khách hàng đã xuất hóa đơn các đơn này chưa, nếu quý khách hàng đã xuất hóa đơn các đơn hàng này ròi thì quý khách hàng khi xuất hóa đơn không tích vào ô kiêm phiếu xuất kho, sau đó quý khách hàng và nghiệp vụ kho/ xuất kho để quý khách hàng làm và xuất kho của các hóa đơn trên thì sẽ in được phiếu xuất kho tổng
    Trân trọng cảm ơn quý khách hàng

14. TranDoan

TranDoan New Member

bạn xuất ra excel rồi chia quy cách xem sao

15. TranDoan

TranDoan New Member

bạn vào báo cáo chọn báo cáo bán hàng, sau đó chọn tổng hợp xuất kho bán hàng, chon ngày. sẽ hiện ra rồi bạn chọn nhé

ĐHPT thích bài này.
  16. TranDoan

TranDoan New Member

mình muốn điều chỉnh kho có thể âm thì làm ntn ạ

17. Trần Yến Chi

Trần Yến Chi Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa Quý khách hàng!
    Theo thực tế thì kho không thể tồn âm được ạ.
    Quý khách xem lại nghiệp vụ giúp MISA.
    Trân trọng cảm ơn!

18. TranDoan

TranDoan New Member

có thể điều chỉnh xuất âm kho đc k ạ. Bên e có khi toa ra rồi sáng hôm sau hàng mới về ạ.

19. NNLUONG_MISA

NNLUONG_MISA Moderator Nhân viên MISA

Thưa anh/chị,
    Như đã phản hồi ở trên thì trên thực tế không thể xuất hàng khi không có hàng nên không thể xuất âm kho được ạ.
    Trân trọng!

20. ĐHPT

ĐHPT New Member

Ad cho mình hỏi chút ạ! 2 nv bán hàng cho cùng 1 khách 2 mặt hàng khác nhau. Giờ mình muốn in chung 1 đơn hàng cho tiện giao hàng mà vẫn tách đc doanh thu của 2 nv bán hàng đó phải làm sao ạ?

Bài viết liên quan: Tổng hợp
Diễn đàn Tiêu đề Date
AMIS.CRM (Bán hàng) Từ ngày 1/1/2020, MISA chính thức sử dụng tổng đài hỗ trợ khách hàng MISA SUPPORT thay cho 19008677 21/11/19
AMIS.CRM (Bán hàng) Chính sách giá và theo dõi hợp đồng trên CRM 21/9/18