Tư vấn misa dùng cho doanh nghiệp giặt là

Xin chào các ad
Mình đang tính tư vấn cho doanh nghiệp giặt là dùng phần mềm misa nhưng băn khoăn chưa biết bên phần mềm mình tính giá vốn cho giặt là thế nào
VD : Xuất hóa đơn sẽ ghi như sau:
1. Giặt thảm m2 100 x 50.000 = 5.000.000
2. Giặt khăn trải bàn cái 200 * 4.000 = 800.000
...
Mình đang băn khoăn không biết tính giá vốn như thế nào và dùng phương pháp gì để xuất nguyên liệu
Nguyên liệu thì gồm : Củi cao su - bột giặt - nước xả vải - thuốc tẩy ...
Quy trình : dùng củi đốt lò để hấp quần áo hay ngâm hóa chất vào để tẩy cho nhanh - sau đó cho vô máy giặt dùng xà bông và nước xả. Về phần định mức thì hơi khó vì nhiều khi giặt chung nên tính bao nhiêu củi cho lần làm thì được chứ định mức cho từng đơn vị thì không ra được bao nhiêu củi hay bột giặt nước xả cho 1m2 hay 1 cái khăn
Hiện tại mình đang làm misa cho doanh nghiệp dịch vụ nhà hàng thì dùng lệnh sản xuất - công ty quảng cáo thì lệnh lắp ráp - còn bên giặt là mình chưa nghĩ ra. Mong các ad giúp đỡ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào các ad
Mình đang tính tư vấn cho doanh nghiệp giặt là dùng phần mềm misa nhưng băn khoăn chưa biết bên phần mềm mình tính giá vốn cho giặt là thế nào
VD : Xuất hóa đơn sẽ ghi như sau:
1. Giặt thảm m2 100 x 50.000 = 5.000.000
2. Giặt khăn trải bàn cái 200 * 4.000 = 800.000
...
Mình đang băn khoăn không biết tính giá vốn như thế nào và dùng phương pháp gì để xuất nguyên liệu
Nguyên liệu thì gồm : Củi cao su - bột giặt - nước xả vải - thuốc tẩy ...
Quy trình : dùng củi đốt lò để hấp quần áo hay ngâm hóa chất vào để tẩy cho nhanh - sau đó cho vô máy giặt dùng xà bông và nước xả. Về phần định mức thì hơi khó vì nhiều khi giặt chung nên tính bao nhiêu củi cho lần làm thì được chứ định mức cho từng đơn vị thì không ra được bao nhiêu củi hay bột giặt nước xả cho 1m2 hay 1 cái khăn
Hiện tại mình đang làm misa cho doanh nghiệp dịch vụ nhà hàng thì dùng lệnh sản xuất - công ty quảng cáo thì lệnh lắp ráp - còn bên giặt là mình chưa nghĩ ra. Mong các ad giúp đỡ
Thưa anh,
Đối với việc dịch vụ giặt là thì anh tham khảo tính giá thành theo dạng công trình đơn hàng theo link Tại đây
Anh có thể vào link Tại đây , gõ cụm từ "tính giá thành" chọn số 1 cũng ra hướng dẫn này nhé!
Phần củi đốt anh không xác định được cho đối tượng nào thì anh có thể xem nó là chi phí chung, khi phân bổ thì xác định chiếm bao nhiêu % chi phí chung cho lần tính giá thành đó để gõ vào nhé!
Trân trọng cảm ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
mình mới mở doanh nghiệp giặt ủi, pháp lý cũng chưa rõ lắm về lĩnh vực ngành nghề mong ad hỗ trợ thông tin nhé web bên mình https://giatuizalasa.weebly.com/dich-vu-giat-ui/bang-gia-dich-vu-giat-la
Thưa anh/chị
Về trường hợp này đơn vị lên các trang mạng để tìm hiểu thông tin pháp lý về lĩnh vực của mình nhé, nếu có dùng MISA thì đơn vị vướng mắc vấn đề gì có thể đặt câu hỏi hoặc đăng bài lên group sau nhé: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group
Trân trọng