Tùy chọn nhóm vật tư hàng hóa

tyeuvietnam

Chào anh/chị,
Hiện tại bên mình chia 1 hàng hóa thuộc nhiều nhóm khác nhau. Khi coi báo cáo thì bên mình sẽ gom theo nhóm. Nhưng có vấn đề nếu như 1 vật tư thuộc nhiều nhóm khác nhau thì khi kéo cột nhóm vật tư lên thì nó bị như Hình 1, trong khi bên mình muốn ra giống như hình 2. Không biết cố bạn nào gặp trường hợp này và có hướng giải quyết ko ạ?

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào anh/chị,
Hiện tại bên mình chia 1 hàng hóa thuộc nhiều nhóm khác nhau. Khi coi báo cáo thì bên mình sẽ gom theo nhóm. Nhưng có vấn đề nếu như 1 vật tư thuộc nhiều nhóm khác nhau thì khi kéo cột nhóm vật tư lên thì nó bị như Hình 1, trong khi bên mình muốn ra giống như hình 2. Không biết cố bạn nào gặp trường hợp này và có hướng giải quyết ko ạ?
Thưa anh/chị
Tại chỗ nhóm có dấu cộng đơn vị có thể tick vào để hiển thị ra chi tiết bên trong của các nhóm, đơn vị thử tick xem được không nhé
Trân trọng

tyeuvietnam

Cái này mình gom lại để cho bạn dễ thấy, nếu bạn thấy thì cùng là phân nhóm B nhưng tách ra thành 2 -3 group khác nhau. Giờ mình muốn nhóm như hình 2 thì có cách nào ko vậy?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cái này mình gom lại để cho bạn dễ thấy, nếu bạn thấy thì cùng là phân nhóm B nhưng tách ra thành 2 -3 group khác nhau. Giờ mình muốn nhóm như hình 2 thì có cách nào ko vậy?
Thưa anh/chị
Th này đang nhóm theo nhóm VTHH nên đơn vị có PS ở nhóm nào thì hiện theo nhóm đó nhé, chứ không gom chung thành 1 như hinhg được ạ?
Trân trọng