VÀO ĐỐI TRỪ CHỨNG TỪ, XUẤT HIỆN THIẾU CHỨNG TỪ THANH TOÁN

H

Hiền Vương - MISA

Guest
NGÀY 21/9/16 đã làm lệnh unc thanh toán tiền, nhưng khi thực hiện đối trừ k xuất hiện ak
Em có đính kèm file ak
Thưa anh/chị
Đơn vị đã làm UNC trả tiền NCC thì k đối trừ nữa nhé, chỉ đối trừ khi làm chứng từ chi tiền bình thường thôi nhé,

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
khi em thực hiện trả tiền theo unc cho ncc nước ngoài, do mua hàng nk, thì xem báo cáo chi tiết công nợ phải trả theo hoá đơn, có 1 vài chứng từ nó bị lệch ở số tiền quy đổi là 1 đồng, mặc dù số tiền chưa quy đổi đã là 0. Em có đính kèm file, xin hỏi lỗi này là sao và có cách nào khắc phục k

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
khi em thực hiện trả tiền theo unc cho ncc nước ngoài, do mua hàng nk, thì xem báo cáo chi tiết công nợ phải trả theo hoá đơn, có 1 vài chứng từ nó bị lệch ở số tiền quy đổi là 1 đồng, mặc dù số tiền chưa quy đổi đã là 0. Em có đính kèm file, xin hỏi lỗi này là sao và có cách nào khắc phục k
Thưa anh/chị
TH này có thể do làm tròn số đó ạ, đơn vị có thể kiểm tra lại trả tiền ngày nào thực hiện trả lại thử hoặc làm chứng từ trả tiền nhập đúng số phải trả rồi làm đối trừ thử nhé hoặc đơn vị tự xử lý 1 đồng này nhé vì bản chất nó do làm tròn số thôi ạ