VỀ HỢP ĐỒNG

MISA cho em hỏi, e có vài xuất hóa đơn theo hợp đồng, vậy khi nhập vào pm thì em vào chứng từ bán hàng nhập cái bảng kê của hợp đồng vào hay sao ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị
Em xin lỗi chưa hiểu anh/chị đang muốn hỏi vấn đề gì ạ
Anh/Chị cần theo dõi việc ghi nhận doanh thu và công nợ theo yếu tố nào (từng mặt hàng hay chỉ cần đại diện của hợp đồng), tương tự như vậy anh/.chị muốn hiện lên hóa đơn thế nào thì anh/chị nhập như vậy trên chứng từ bán hàng, hóa đơn bán hàng nhé

ý em là cty e chuyên lắp đặt camera, bên e ký hợp đồng với khách hàng với giá trị trên 20 triệu, khi xuất hóa đơn e ko ghi rõ từng mặt hàng vào hóa đơn mà chỉ ghi là cung cấp lắp đặt camera theo hợp đồng số ..., vậy khi nhập vào misa thế nào ạ?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/Chị
Nếu anh/chị chỉ cần theo dõi chung theo hợp đồng, anh/chị có thể thực hiện theo hướng dẫn sau:
Bước 1: vào Danh mục/Vật tư hàng hóa/Vật tư hàng hóa/Thêm 1 mặt hàng (có thể để tính chất là Dịch vụ) là Hợp đồng (mã này có thể dùng chung cho nhiều hợp đồng)
Bước 2: Khi thêm chứng từ bán hàng, anh/chị chọn mã này và sửa lại tên mặt hàng là dòng anh/chị muốn lên hóa đơn: "cung cấp lắp đặt camera theo hợp đồng số ...". Ngoài ra anh/chị tích sang tab thống kê, tại ô Hợp đồng bán anh/chị tích vào để chọn đến hợp đồng bán đó nhé