Xóa bỏ hóa đơn đã lập tờ khai thuế

Mình có 1 hóa đơn đã phát hành tháng 3. Mình đã lập tờ khai trên phần mềm Amis. Giờ mình muốn xóa bỏ hóa đơn đấy mà không biết làm cách nào? Trước đây, có 1 lần mình không xóa bỏ được vì mình đã lập tờ khai. Nhưng hiện tại, mình không muốn xóa tờ khai đã lập và vẫn muốn xóa bỏ hóa đơn đấy. Mong được mọi người trợ giúp

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình có 1 hóa đơn đã phát hành tháng 3. Mình đã lập tờ khai trên phần mềm Amis. Giờ mình muốn xóa bỏ hóa đơn đấy mà không biết làm cách nào? Trước đây, có 1 lần mình không xóa bỏ được vì mình đã lập tờ khai. Nhưng hiện tại, mình không muốn xóa tờ khai đã lập và vẫn muốn xóa bỏ hóa đơn đấy. Mong được mọi người trợ giúp
Thưa anh/chị
HĐ đã phát hành và kê lên tờ khai không xóa được mà phải lập HĐ thay thế nhé, HD chi tiết :https://forum.misa.com.vn/threads/xu-ly-cac-truong-hop-hoa-don-dien-tu-bi-sai-thong-tin.46030/

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhưng hóa đơn tháng 3 của mình sai là hóa đơn điều chỉnh giảm giá, không thể điều chỉnh của điều chỉnh bạn à?
Thưa anh/chị
TH này thì đơn vị vào phân hệ bán hàng tab xuất HĐ, thêm mới1 HĐ ghi nội dung là xuất hóa đơn điều chỉnh cho hóa đơn nào là được nhé
còn nếu muốn điều chỉnh doanh thu và thuế thì vào phân hệ chứng từ NVK làm nhé