XỬ LÝ HÀNG HÓA BỊ ÂM KHO

LÊ THỊ DUNG

Gửi các bạn Misa!
Cho mình hỏi là bên mình làm bên lĩnh vực nhà hàng có nhập hàng nhưng mà hóa đơn về sau, giờ mình hạch toán ngày 4/11/2019, nhưng phiếu nhập hàng khi in ra là ngày 30/09/2019, và xuất vật tư vào ngày 01/11/2019 vậy tại sao hàng vẫn âm, đúng dòng mình đang chỉ đó, mong thư hồi âm từ các bạn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Gửi các bạn Misa!
Cho mình hỏi là bên mình làm bên lĩnh vực nhà hàng có nhập hàng nhưng mà hóa đơn về sau, giờ mình hạch toán ngày 4/11/2019, nhưng phiếu nhập hàng khi in ra là ngày 30/09/2019, và xuất vật tư vào ngày 01/11/2019 vậy tại sao hàng vẫn âm, đúng dòng mình đang chỉ đó, mong thư hồi âm từ các bạn!
View attachment 10147
Thưa anh/chị
Bc trên PM hiện tại lấy theo ngày hạch toán nhé, trên ngày hạch toán 4.11 đơn vị có xuất các này 1.11 thì dẫn đến trước ngày đó mà không có hàng thì âm thời điểm, nếu dùng PP bình quân cuối kỳ thì cái này hàng về sau bù vào mai mốt tính vẫn không sai và cũng không âm kho cuối kỳ miễn là bù đủ hàng, còn nếu đơn vị muốn không âm thời điểm thì phài kiểm tra lại phần hàng nhập ngày 4.11 chỉnh lại trên các ngày xuất âm là được
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy