Xuất hóa đơn cho các chứng từ bán hàng

Chào Anh/ chị Tư vấn MISA !
Cho Em hỏi bên Em bình thường xuất dầu bán cho KH chưa nhận hóa đơn, đến cuối tháng hoặc 1 thời điểm nào đó KH yêu cầu xuất hóa đơn, bên Em mới thống kế các chứng từ bán hàng đó rồi xuất gộp trên 1 hóa đơn luôn.Vậy trên PM phải làm như thế nào ? Nếu Em lập trên chứng từ bán hàng chọn không kèm hóa đơn thì khi xuất hóa đơn vào chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán nhưng sẽ không in được hóa đơn trên phần mềm
Em cảm ơn !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Khi xuất hoá đơn anh/chị vào Tab xuất hoá đơn để xuất nhé.
Chọn đối tượng và tích vào kính lúp như hình em đính kèm thì Phần mềm sẽ cho phép xuất hoá đơn từ nhiều chứng từ bán hàng.
Trân trọng!

Đính kèm

Daisy

Cho mình hỏi mình muốn xuất nhiều hóa đơn từ 1 chứng từ bán hàng thì làm thế nào. Hiện tại mình chỉ thấy xuất được 1 hóa đơn cho nhiều chứng từ bán hàng thôi. Mình cảm ơn

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Vấn đề: Xuất nhiều hóa đơn cho 1 chứng từ bán hàng
Giải pháp:
B1: Lập chứng từ bán hàng không lập kèm hóa đơn có nhiều dòng
B2: Vào xuất hóa đơn/ tự thêm mặt hàng ( có phần tham chiếu chọn tới chứng từ bán hàng để dễ đối chiếu)
hoặc chọn từ chứng từ bán hàng, xóa các mã hàng dư thừa trong hóa đơn đó đi. rồi bấm cất
Em cám ơn ạ!

Daisy

Vấn đề: Xuất nhiều hóa đơn cho 1 chứng từ bán hàng
Giải pháp:
B1: Lập chứng từ bán hàng không lập kèm hóa đơn có nhiều dòng
B2: Vào xuất hóa đơn/ tự thêm mặt hàng ( có phần tham chiếu chọn tới chứng từ bán hàng để dễ đối chiếu)
hoặc chọn từ chứng từ bán hàng, xóa các mã hàng dư thừa trong hóa đơn đó đi. rồi bấm cất
Em cám ơn ạ!
Mình cảm ơn. Nhưng có vấn đề khi làm theo các bước bạn hướng dẫn là những hóa đơn lập như vậy sẽ ở tình trạng chưa hạch toán. Vậy có ảnh hưởng gì đến báo cáo thuế GTGT và báo cáo tài chính không?

Chào bạn, mình muốn lập hóa đơn từ chứng từ bán hàng nhưng không cộng gộp những loại có cùng mã hàng và tên hàng, vì có những chứng từ bên mình tới hơn 100 dòng nhưng khi xuất hóa đơn rồi còn có vài dòng vì đã cộng gộp lại, mà khách hàng không muốn vậy nên để điều chỉnh thì mình mất rất nhiều thời gian, mình đính kèm 2 file cho bạn hiểu ý mình nha, 1 file là chứng từ bán hàng có 9 dòng( dòng 6 và 7 giống tên và mã hàng nhưng khác quy cách), 1 file là khi dùng chứng từ đó lập thành hóa đơn thì dòng 6 và dòng 7 gộp thành 1 dòng số 6.
Nhờ bạn giúp mình!

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào bạn, mình muốn lập hóa đơn từ chứng từ bán hàng nhưng không cộng gộp những loại có cùng mã hàng và tên hàng, vì có những chứng từ bên mình tới hơn 100 dòng nhưng khi xuất hóa đơn rồi còn có vài dòng vì đã cộng gộp lại, mà khách hàng không muốn vậy nên để điều chỉnh thì mình mất rất nhiều thời gian, mình đính kèm 2 file cho bạn hiểu ý mình nha, 1 file là chứng từ bán hàng có 9 dòng( dòng 6 và 7 giống tên và mã hàng nhưng khác quy cách), 1 file là khi dùng chứng từ đó lập thành hóa đơn thì dòng 6 và dòng 7 gộp thành 1 dòng số 6.
Nhờ bạn giúp mình!
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhờ bạn giúp mình!
Thưa anh/chị
anh/chị vào hệ thống/ tùy chọn/ bỏ tích cộng gộp số liệu... như hình đính kèm thử nhé