Xuất hóa đơn

mamxanh0912

Xin chào !
Cho mình hỏi, khi mình xuất hóa đơn trên hai chứng từ bán hàng và đã tích vào phần hạch toán. Sau đó mình lọc sổ cái TK 33311 thì không thấy hóa đơn đó đâu

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa Quý khách hàng, Quý khách hàng mở lại chứng từ hạch toán và tích sang tab thuế xem có khai báo thông tin thuế và hạch toán tài khoản 33311 không nhé
Nếu không thấy Quý khách hàng có thể gửi lại ảnh nhé
Xin cảm ơn

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa Quý khách hàng,
Quý khách hàng mở chứng từ bán hàng lên\Bỏ ghi\Sửa\tích sang tab Thuế\Gõ % thuế GTGT vào\Để có tiền thuế thì mới lên sổ 33311 được
Xin cảm ơn

mamxanh0912

Do trường hợp của mình là trong tháng này lập c.từ bán hàng ko kèm theo hdon. Qua tháng sau mình lập 1 tờ c.từ bán hàng nữa. Rồi từ 2 c.từ bán hàng đó mình xuất hdon. Vậy những lần sau mỗi lần xuất như thế mình quay lại c.từ bán hàng sửa như vậy à
Khi bấm sửa c.từ bán hàng thì phần mềm báo " C.từ bán hàng đã p.sinh H.đơn, nếu sửa c.từ thì chương trình sẽ ko cập nhật lên hóa đơn đó. Bạn có muốn sửa ko". Thì mình bấm "yes" và sửa hay sao

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa Quý khách hàng,
Quý khách hàng ấn YES nhé
Khi lập chứng từ bán hàng thì có thể khai báo luôn %thuế để hạch toán thuế GTGT, sau này lập hóa đơn phần mềm sẽ tự lấy sang hóa đơn số thuế GTGT nhé