XUẤT KHO VẬT TƯ, HÀNG HÓA

Kim Lợi

Hi Anh Chị,

Em xuất kho hàng hóa, có những mã không có số lượng trong hàng hóa nhưng nó vẫn cho ghi sổ, giúp em để nó cảnh báo là tồn kho không đủ anh chị nha

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vào Hệ thống/Tùy chọn/Vật tư hàng hóa bỏ tích cho phép xuất quá số lượng tồn nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Luu Chi Cuong

Mình nhập khẩu số tồn VTHH vào Misa 2017 chỉ có số lượng và tổng số tiền, không có đơn giá. Nay lập phiếu xuất kho ra, phần mềm không cho nhập vào cột đơn giá. Nay phải sửa thế nào? Help me

Sandycold

Anh chị cho em hỏi với ạ,
1- Em muốn gộp kho trong misa thì phải làm ntn ạ, vì hiện tại trong phần mềm của em có nhiều kho quá, Em muốn gộp lại 2-3 kho thôi để tiện theo dõi
2- Em muốn thay đổi kho ngầm định của VTHH thì vào đâu ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
1./ Em muốn gộp kho trong misa thì phải làm ntn ạ, vì hiện tại trong phần mềm của em có nhiều kho quá, Em muốn gộp lại 2-3 kho thôi để tiện theo dõi
- Hiện tại Anh/Chị đã phát sinh nhiều chưa ạ. Nếu ít đơn vị mở chứng từ\ sửa kho sau đó vào danh mục xoá đi nhé.
- Nếu Anh/Chị chỉ muốn thay đổi kho từ 1 thời điểm nào đó, số liệu trước đó giữ nguyên: Đơn vị chốt lại số tồn của VTHH đến ngày nhất định (ví dụ ngày 30/8/2018) là bao nhiêu và tiến hành đi kiểm kê kho nhé ( giảm hết số tồn ở kho 1 và tăng số tồn ở kho 2).Hướng dẫn Anh/Chị xem link sau: http://help.misasme2017.misa.vn/kiemkekho.htm
Các kho không sử dụng ấn Ngừng theo dõi.
- Trường hợp muốn chuyển hết phát sinh từ đầu dữ liệu của kho này sang 1 kho khác Anh/Chị gửi ID và pass Ultra vào [email protected], Đính kèm link forum để được hỗ trợ.
2./ Để thay đổi kho ngầm định của VTHH Anh/Chị có thể nhập khẩu excel cập nhật vào phần mềm. Hướng dẫn chi tiết :https://forum.misa.com.vn/threads/khai-bao-sua-xoa-gop-danh-muc.5909/
Trân trọng cám ơn!