Hỏi về hạch toán hóa đơn mua vào của công ty mới thành lập

các bạn cho mình hỏi, công ty mình đk kinh doanh là vào tháng 4/2017. Nhưng đến tháng 9 /2108 cty mình mới di vào hoạt động,
Vậy cho mình hỏi có máy tờ hóa đơn rơi vào tháng 6,7,8/2017 mình kê khai luôn vào quý 3 có đc không
quý 2 cty bc thuế gtgt không phát sinh , nhưng thực tế có phát sinh hai tờ,
rồi bảng lương mình lập vào tháng 9 luôn hay sao?
các anh chị, bạn bè có kinh nghiệm chỉ giúp mình với,
mình đang rối lắm
Xin cảm ơn tất cả

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng
Quý khách hàng vui lòng cung cấp thêm thông tin : Hóa đơn của quý khách hàng là hóa đơn bán hàng hay hóa đơn mua vào ạ.Trường hợp nếu là hóa đơn mua vào quý khách hàng có thể kê khai vào các tháng sau ( tháng 9).
Về bảng lương, tại tháng nào quý khách hàng vui lòng lập bảng lương của tháng đó.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

bạn hạnh phạm ơi, có nghĩ là thành lập 6 tháng nhưng chỉ mới hoạt động vào tháng 9 này thôi, ý mình là làm 1 bảng lương tháng 9 thôi hay phải làm khống mấy tháng trc nua .hehe

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Trà,
Chị sẽ phản ánh chi phí lương theo đúng thời điểm phát sinh nhé.
Chị có thể tham khảo các vướng mắc về chi phí phát sinh trong giai đoạn thành lập trước khi đưa vào hoạt động ở link sau:
http://danketoan.com/threads/hach-toan-chi-phi-truoc-thanh-lap.110484/
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

cho mình hỏi tiếp nhé, cty mình thanh lap 4/2107 nhung 9/ 2017 mới hoạt động , thuế môn bài nộp vào tháng 4 , bay giờ mình ngày hạch toán là tháng 9 đc không
Xin cảm ơn mọi người

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Trà,
Như link trước em đã gửi, các chi phí phản ánh đúng thời điểm phát sinh chị nhé. Trường hợp này do không có văn bản quy định cụ thể nên để đảm bảo tính đúng đắn chị nên tham khảo ý kiến của cán bộ Thuế phụ trách đơn vị mình nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!