Sai mật khẩu hoặc Tên đăng nhập

Xin chào Misa ạ,

Cho mình hỏi với, cách đây vài ngày mình đăng nhập vào Misa bình thường. Sau đó thì không hề thay đổi hay đụng gì vô Misa hết. Nhưng hôm nay mình đăng nhập lại thì báo sai mật khẩu hoặc tên đăng nhập.

Misa chỉ có 1 mình mình sử dụng và cũng không ai đụng vào máy mình. Ngoài ra mật khẩu và tên đăng nhập mình có lưu lại, khi nhập mình nhập đúng từng chữ từng số rồi nhưng vẫn báo sai. Nhờ Misa xem giúp mình với

Mình cám ơn ạh

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, chị có dùng phần mềm nào khác của MISA nữa không ạ, ví dụ hóa đơn điện tử chẳng hạn. Có thể mình đổi mật khẩu khi dùng sản phẩm này thì phần mềm kế toán sẽ thay đổi theo ấy ạ.
Chị vào trang https://id.misa.com.vn/account/login?returnUrl=/, chị bấm quên mật khẩu để thay đổi mật khẩu mới, sau đó dùng mk mới này đăng nhập phần mềm thử nhé ạ.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình thực hiện giống bước 1 là vào tab Hóa đơn điện tử, nhưng mà giao diện Misa 2022 R30 của mình không có giống trong Misa hướng dẫn ạ, nên mình làm tiếp được ạh
Mình có gửi hình đính kèm bạn xem giúp mình với ạh

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ nếu chị dùng hóa đơn bkav thì chị mở lại chứng từ sửa thông tin, sửa lại số hóa đơn = số hóa đơn thay thế trên bkav thôi ạ, phần mềm sme chị làm để theo dõi hóa đơn thôi ạ.

Nếu mình không làm thay thế được trên misa thì khi mình lên bảng kê bán ra nó không lấy được dữ liệu của hóa đơn thay thế lên bạn ạ. Tại hóa đơn thay thế của mình nó nằm trong tháng 4/2024, bị khác quý á.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Khi lập tờ khai thuế, chị vào phụ lục bảng kê bán ra, nhấn chuột phải/thêm dòng/tự nhập lại thông tin hóa đơn thay thế đó vào nhé ạ.