Tính giá xuất kho bị sai

TT0526

Member
chào a/c, cho e hỏi cty e tính giá xuất kho theo phương pháp bình quân cuối kỳ nhưng phần mềm tính giá bị sai. ví dụ
nhập 9 bộ khóa giá mua là 75.000đ thì giá trị tồn phải là 675.000đ phải ko ạ. Nhưng trên phần mềm lại tính ra giá trị tồn khác e có đính kèm ảnh ở dưới. Mong misa giải đáp giúp e ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị chọn thời gian cả năm chụp lại báo cáo em xem ạ. chị chọn tháng 8 thôi thì không thấy được các phát sinh trước đó của mình ạ.

TT0526

Member
cty e mới sử dụng phần mềm thôi ạ. Mà làm cách nào để xem lại sổ chi tiết vật tư chị nhỉ do e muốn thêm 1 vài vật tư vào sổ chi tiết vật tư mà ko được.
Capture 2.PNGMà giá vốn hàng bán còn cao hơn giá bán. VD mà hàng số 2 giá vốn có 100,000đ

Sửa lần cuối:

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Phần kiểm kê thừa này của chị chỉ kiểm kê tăng số lượng, không tăng giá trị. Nên giá bình quân của mình đang là 675.000/11=61.364 là đúng rồi ạ.

TT0526

Member
cho e hỏi với ạ, hàng hóa nhập giá ban đầu là 495.000đ, lần nhập thứ 2 nhập giá 470.000đ. vậy có cách nào xuất lần đầu tính giá nhập 495.000, còn xuất lần 2 tính giá nhập 470.000đ ko. cty e tính theo pp bình quân cuối kỳ

TT0526

Member
Misa cho e hỏi với ạ, đơn giá hàng hóa là 7.249.000đ nhưng e muốn nhập lại số tiền hàng là 5.104.000đ do lúc đầu e nhập sai. bây giờ có cách nào nhập lại số tiền ko ạ.
Capture 2.PNG

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Misa cho e hỏi với ạ, đơn giá hàng hóa là 7.249.000đ nhưng e muốn nhập lại số tiền hàng là 5.104.000đ do lúc đầu e nhập sai. bây giờ có cách nào nhập lại số tiền ko ạ. View attachment 23110
Thưa chị, hình bên mình đang chụp là só dư tháng 8. bên mình phải sửa lại chứng từ từ tháng 7 về trước mới được ạ