Bảng chấm công tính lương

Hồng Chuyên

Em cần hỗ trợ về phần chấm coogn tính lương cho nhân viên.
1. có những ngày nghỉ lễ, tết nhưng e ko thấy có mục ghi chú này trong bảng chấm công.
2. nếu chấm công nhân viên làm nửa buổi hưởng lương nửa buổi nhưng khi hạch toán và thanh toán lương ko trừ đi số tiền lương nghỉ nửa buổi của công nhân đó.vui lòng hướng dẫn giúp e. em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Danh mục/Lương nhân viên/Ký hiệu chấm công xem các ký hiệu chấm công nghỉ lễ và nửa buổi nhé.

Khi lập bảng chấm công nếu nghỉ lễ, tết hay nửa buổi thì quy khách hàng tích vào để chấm công và tính lương nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Misa cho e hỏi
Khi e tạo bảng lương trên misa xong e kết chuyển chi phí lương mà trong phần kết chuyển nó k kết chuyển những mục e tạo trong bảng lương ( Tiền tăng ca, phụ cấp công tác phí.....). vậy misa cho e hỏi làm sao để phần mềm tự động kết chuyển những mục e đã tạo ạ

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng thiết lập hạch toán cho các cột thêm vào như sau để phần mềm tự động kết chuyển hạch toán chi phí như sau:
Trên bảng lương, chuột phải vào cột lương cần thiết lập chọn thiết lập công thức cho cột như ảnh

- Tại tab thiết lập phân bổ và hạch toán, tích vào hạch toán chi phí lương. Chọn TK hạch toán tương ứng như ảnh

Sau có cất và thực hiện lại bút toán hạch toán
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!

Hồng Chuyên

cho em hỏi thêm là ở mục chi lương ( không tính lương trên phần mềm ) e làm 2 bước
b1 : vô chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán N622/C334
B2 : E sẽ vô quỹ chi tiền N334/C111
- Vậy e muốn hỏi là mình chi tiền trả lương cho 1 cá nhân thì ở mục đối tượng mình sẽ chọn tên cá nhân đó. Nhưng trường hợp mình chi tiền cho 1 đội công nhân thi công khoảng 20 người nhưng chỉ làm 1 phiếu chi thì mình chọn đối tượng là Tên công ty mình hay là gì ạ

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Trường hợp quý khách hàng lập phiếu chi tiền trả lương cho nhiều công nhân thì đối tượng quý khách hàng chọn là đối tượng thực tế nhận tiền hoặc là tên công ty, thủ quỹ đều được nhé và kèm 1 bảng kê danh sách các công nhân và có ô ký nhận, sau đó khi thanh toán lương cho các công nhân thì yêu cầu các công nhân sẽ ký nhận vào nhé.
Quý khách hàng kẹp kèm danh sách công nhân ký nhận lương cùng phiếu chi tiền nhé.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.

em có 2 vấn đề về lương nhờ anh chị hỗ trợ giúp em:
VĐ 1: trong phần thông tin nhân viên chỗ lương đóng bảo hiểm thì mình ghi sao ạ , vì hàng tháng tiền đóng bảo hiểm của nhân viên thay đổi mà

VĐ 2: cty em mới tuyển nhân viên mới vào giữa tháng 11 mà em vào bảng chấm công thì pm toàn tính cả tháng không. Em phải vào đâu để làm cho đúng ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
VĐ 1: trong phần thông tin nhân viên chỗ lương đóng bảo hiểm thì mình ghi sao ạ , vì hàng tháng tiền đóng bảo hiểm của nhân viên thay đổi mà

VĐ 2: cty em mới tuyển nhân viên mới vào giữa tháng 11 mà em vào bảng chấm công thì pm toàn tính cả tháng không. Em phải vào đâu để làm cho đúng ạ
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

Thưa Quý khách hàng
VĐ 1: trong phần thông tin nhân viên chỗ lương đóng bảo hiểm thì mình ghi sao ạ , vì hàng tháng tiền đóng bảo hiểm của nhân viên thay đổi mà.
Trường hợp mỗi tháng có sự thay đổi anh/chị vào danh mục\Đối tượng\Nhân viên để khai báo lương đóng BH thay đổi tương ứng nhé. Các bảng lương tháng trước sẽ không bị thay đổi sau khi anh/chị sửa danh mục.
Về vấn đề này tạm thời khi chấm công tháng 11, những ngày nhân viên chưa làm anh/chị có thể chọn ký hiệu chấm công KL (nghỉ không lương) để chấm hoặc tạm thời chấm công ngoài excel, sau đó vào phần mềm lập bảng tính lương thôi nhé.
Trân trọng cám ơn!