báo cáo kết quả kinh doanh

giaohong

Member
chị. bên em tập hợp giá thành theo công trình. em đã tính giá thành và phân bổ chi phí đê tính giá thành xong rồi. giờ bước tiếp theo em sẽ làm gì để có thể lên được báo cáo kết quả kinh doanh ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị. bên em tập hợp giá thành theo công trình. em đã tính giá thành và phân bổ chi phí đê tính giá thành xong rồi. giờ bước tiếp theo em sẽ làm gì để có thể lên được báo cáo kết quả kinh doanh ạ
Thưa anh/chị
sau khi tính giá thành kết chuyển cp giá thành xong, đơn vị kết chuyển lãi lỗ cuối kỳ rồi lên BC nhé

giaohong

Member
chị em hỏi tý nữa là . bên em có những công trình làm từ tháng 5 nhưng sang tháng 6 mới xong, em muốn chỉ kết chuển chi phí 154 của những công trình đã xong để xác định kết quả kinh doanh của những công trình đã xong , vậy khi kết chuyển lãi lỗ làm sao để mình chỉ kết chuyển những công trình đã xong thôi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị em hỏi tý nữa là . bên em có những công trình làm từ tháng 5 nhưng sang tháng 6 mới xong, em muốn chỉ kết chuển chi phí 154 của những công trình đã xong để xác định kết quả kinh doanh của những công trình đã xong , vậy khi kết chuyển lãi lỗ làm sao để mình chỉ kết chuyển những công trình đã xong thôi ạ
Thưa anh/chị
kết chuyển lãi lỗ là kết chuyển tk chi phí, còn liên quan công trình hoàn thành thì là kết chuyển phần cp tính giá thành, đơn vị chỉ cần tính giá thành và nghiệm thu công trình kết chuyển cp đầy đủ xong rồi làm kết chuyển lãi lỗ là được , kết chuyển lãi lỗ dựa theo số liệu các TK đã hạch toán để lấy lên nên nếu chưa tính giá thành chưa nghiệm thu kết chuyển cp thì cũng đâu có số liệu để kết chuyển ạ