Cách lưu dữ liệu của Misa. net 2017

Em chào các anh chị ạ,
Em có thắc mắc về cách lưu trên phần mềm của misa ạ. Em hk biết dữ liệu misa sẽ lưu theo ngày hoạch toán chứng từ hay là theo ngày làm việc của hệ thống máy tính.
Vì em muốn sao lưu dữ liệu theo ngày làm việc để chép vào 1 máy tính nội bộ.
Ví dụ,
Trong ngày 29/5/2018, em có chứng từ phát sinh ngày 28/5/2018, ngày 27/5/2018. Em hoạch toán theo ngày chứng từ phát sinh (28/5 và ngày 27/5/2018)
Tới cuối ngày, em muốn sao lưu những công việc em đã làm trong ngày 29/5 để nối tiếp với dữ liệu trong máy tính nội bộ thì sẽ làm những bước nào ạ.(Em chỉ lấy các công việc trong 1 ngày 29 thôi ạ).
Máy tính nội bộ bên em hok có kết nối mạng, nên hok sử dụng chức năng maystramj và máy chủ được ạ
Em cảm ơn anh chị ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng thực hiện xuất khẩu dữ liệu phần nhập thêm: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10070000.htm và nhập khẩu và dữ liệu ở máy nội bộ: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10080000.htm
Xuất nhập khẩu theo ngày hạch toán chứng từ chứ không theo ngày làm việc 29 nhé.
Tuy nhiên để hướng dẫn đơn vị chi tiết hơn, đơn vị vui lòng mô tả rõ hơn việc làm việc trên 2 máy tính này, đơn vị đang làm việc và chuyển dữ liệu như thế nào ạ?
Cả 2 máy làm việc đồng thời hay đơn vị làm việc trên máy công ty sau đó sao lưu mang về máy nội bộ làm việc tiếp rồi lại mang dữ liệu đó lên công ty ạ?
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Dạ chị, máy tính 1 (máy em nhập liệu), máy nội bộ em sẽ xuất dữ liệu từ Máy 1 để chép vào. Tuy nhiên, máy nội bộ em không có kết nối mạng nên không có thực hiện chức năng máy trạm và máy chủ để dữ liệu tự động đổ vào.
Vì Máy nội bộ em có chỉnh sửa lại các số liệu của chứng từ theo yêu cầu quản trị của Ban giám đốc ấy ạ. Nên cái này bên em không có để ra bên ngoài.
Để em nói rõ hơn cho chị dễ hình dung nha,
Máy 1 em nhập liệu tới cuối ngày, sau đó em xuất ra và đổ dữ liệu này vào trong máy tính Nội bộ. Em tiếp tục sẽ chỉnh sửa lại một số thông tin và số liệu trong máy tính Nội bộ.
Ngày hôm sau tiếp tục cũng giống như vậy, em cũng sẽ xuất những nghiệp vụ mà em đã làm tới cuối ngày để đổ vào dữ liệu máy Nội bộ. Nhưng em chỉ muốn lấy phần công việc làm trong ngày (tức là nối tiếp với dữ liệu đã làm trong ngày hôm trước ấy ạ). Như vậy thì phần dữ liệu mà em đã chỉnh sửa ở máy Nội bộ sẽ không bị ảnh hưởng, mà em chỉ cần chỉnh lại dữ liệu trong ngày hôm nay thôi.
Em có nghĩ tới cách chọn ngày hoạch toán và ngày chứng từ phát sinh khác nhau. Như vậy, lúc em xuất dữ liệu, em sẽ chọn theo ngày hoạch toán. Nhưng như vậy, em sợ có ảnh hưởng tới việc Thuế.
Chị có thể cho em cách xử lý được hok ạ.
EM cảm ơn ạ.

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA