Cập nhật dữ liệu

Bên em có một thắc mắc như sau:
ngày 1 tháng 1 có xuất hoá đơn hàng bán em đánh sai đia chỉ khách hàng. nhưng cuối tháng 1 em đã chỉnh sửa lại địa chỉ khách hàng và em muốn là toàn bộ chứng từ điều được sửa lại theo địa chỉ đã chỉnh sửa được không vây?
Vì khi em sửa chứng từ cuối tháng 1 về sau đến tháng 2 chứng từ sẽ thay đổi theo, còn số chứng từ đầu tháng 1 đến cuối tháng 1 không thay đổi phải vào từng nghiệp vụ chỉnh sửa lại. Có cách nào sửa, cập nhật đồng loạt các chứng từ không vậy? Nhờ misa hỗ trợ! Cám ơn Misa!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Lượng chứng từ liên quan đối tượng đó nhiều hay ít ạ? Nếu ít thì anh/chị mở chứng từ, nhấn Bỏ ghi, Sửa, chọn sang đối tượng khác rồi chọn lại đối tượng đó để phần mềm ghi nhận theo địa chỉ mới (phần mềm không cập nhật vào chứng từ cũ do nguyên tắc bảo tồn thông tin cũ vì trên thực tế các đơn vị đang hoạt động thay đổi địa chỉ kinh doanh mới là việc hiển nhiên). Trường hợp quá nhiều chứng từ, để MISA kiểm tra hỗ trợ lệnh thay thế anh/chị vui lòng ghi rõ nội dung yêu cầu, cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây trên máy tính chủ dữ liệu và gửi vào hòm thư [email protected] đồng thời cc cho email [email protected] nhé!
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Vậy anh/chị thực hiện giải pháp thứ 2 là gửi mail tới MISA cung cấp team Ultra để được xử lý nhé (lưu ý team máy tính chủ dữ liệu, và sao lưu dữ liệu trước khi hỗ trợ).
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!