công ty cho thuê xe tự lái hạch toán theo thông tư 133

Tâm Phạm

Chào Anh/Chị ạ,
Hiện tại e làm cho cty dvu cho thuê xe tự lái, đầu vào chỉ có chi phí thuê xe, e hạch toán 154, nhưng khi tính giá thành e chọn chi phí để kết chuyển thì không ra ạ. Mong an/chị giải đáp cho e ạ, lần đầu e làm trên misa ạ. em cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Anh/Chị ạ,
Hiện tại e làm cho cty dvu cho thuê xe tự lái, đầu vào chỉ có chi phí thuê xe, e hạch toán 154, nhưng khi tính giá thành e chọn chi phí để kết chuyển thì không ra ạ. Mong an/chị giải đáp cho e ạ, lần đầu e làm trên misa ạ. em cảm ơn.
Thưa anh/chị
đơn vị tính giá thành theo loại nào vậy ạ? đơn vị nêu rõ giúp em đơn vị đang làm ntn trên phần mềm, tính giá thành PP nào để bên em HD cụ thể nhé
Trân trọng

Tâm Phạm

Thưa Chị,
Cty mới thành lập 2019, cho thuê xe tự lái, xe thuê xe của cá nhân giám đốc, chỉ có chi phí thuê xe, hạch toán theo thông tư 133 thì hạch toán 154 qua 632 hay hạch toán thẳng qua 632 luôn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa Chị,
Cty mới thành lập 2019, cho thuê xe tự lái, xe thuê xe của cá nhân giám đốc, chỉ có chi phí thuê xe, hạch toán theo thông tư 133 thì hạch toán 154 qua 632 hay hạch toán thẳng qua 632 luôn ạ
Thưa anh/chị
cái này tùy đơn vị quản lý thôi ạ, nếu đơn vị muốn tập hợp qua 154 sau đó cuối kỳ tập hợp CP kết chuyển qua 632 cũng được, hoặc nếu đơn vị muốn có thể đưa thẳng cp qua 632 luôn nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa chị. Nếu e hạch toán qua 154 nhưng kết chuyển 632 thì e ko tìm đc nvu để kết chuyển ạ. C có bài hướng dẫn cụ thể ko ạ.
Thưa anh/chị
nếu muốn kết chuyển tự động
Anh/Chị kiểm tra và thiết lập danh mục tài khoản kết chuyển, chị vào Danh mục/ Tài khoản/ Tài khoản kết chuyển để thêm tài khoản kết chuyển ạ, (chi tiết xem tại đây:http://bit.ly/2XRlOkT)
Nếu muốn làm bút toán tay:
anh/Chị vào Menu Nghiệp vụ/ Tổng hợp/ Chứng từ nghiệp vụ khác và hạch toán Nợ TK 632/ Có TK 154 nhé (tham khảo hướng dẫn hạch toán chứng từ NVK sau: http://bit.ly/lapchungtunvk