Cột thành tiền theo ĐVTC

phuongtnm

Chào bạn,

Bên mình quản lý sản phẩm theo đơn vị tính và đơn vị tính chính.

Trên các chứng từ mình nhập cả 2 đơn vị trên. Mình đã sửa cột đơn giá tại các phiếu theo đơn vị tính chính. Nhưng cột thành tiền thì không sửa được. Vì vậy, hiện tại cột thành tiền bên mình bị lẻ.

Mình cần cột thành tiền lấy theo giá ĐVTC * Số lượng ĐVTC.

Mình cám ơn rất nhiều

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào bạn,

Bên mình quản lý sản phẩm theo đơn vị tính và đơn vị tính chính.

Trên các chứng từ mình nhập cả 2 đơn vị trên. Mình đã sửa cột đơn giá tại các phiếu theo đơn vị tính chính. Nhưng cột thành tiền thì không sửa được. Vì vậy, hiện tại cột thành tiền bên mình bị lẻ.

Mình cần cột thành tiền lấy theo giá ĐVTC * Số lượng ĐVTC.

Mình cám ơn rất nhiều
Thưa anh/chị
hiện tại anh/chị nhập trên PM như thế nào mà nó không nhảy đúng đơn vị chụp ảnh chứng từ đơn vị nhập em xem thử nhé, nếu cụ thể ví dụ TH giúp em nhé
trân trọng

phuongtnm

Chào em,

Bên chị muốn lấy cột thành tiền từ đơn giá của đơn vị tính chính . Hiện tại PM Misa cột thành tiền được lấy theo đơn giá của đơn vị tính.

Thanks,

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào em,

Bên chị muốn lấy cột thành tiền từ đơn giá của đơn vị tính chính . Hiện tại PM Misa cột thành tiền được lấy theo đơn giá của đơn vị tính.

Thanks,
Thưa anh/chị
Vậy TH này đơn vị gõ tay lại cột đơn giá theo ĐVTC nhé vì chỉ có 1 thành tiền, nên lấy theo nguyên tắc SL *ĐG nên nếu muốn lấy theo đơn giá ĐVC thì đơn vị tự gõ tay lại đơn giá đó thôi ạ?
Trân trọng

phuongtnm

Chào em,

Chị gõ đơn giá bằng tay. Nhưng kết quả cho ra giống với file chị có đính kèm. Hiện cột thành tiền trên phần mềm đang tính là: (đơn giá theo ĐVTC/Tỷ lệ chuyển đổi)*Số lượng theo ĐVT). Vì vậy mà kết quả luôn cho ra các số lẻ. Em kiểm tra lại dùm chị file đính kèm sẽ thấy cột thành tiền không phải là công thức: đơn giá ĐVTC * Số lượng ĐVTC.

Thanks,

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào em,

Chị gõ đơn giá bằng tay. Nhưng kết quả cho ra giống với file chị có đính kèm. Hiện cột thành tiền trên phần mềm đang tính là: (đơn giá theo ĐVTC/Tỷ lệ chuyển đổi)*Số lượng theo ĐVT). Vì vậy mà kết quả luôn cho ra các số lẻ. Em kiểm tra lại dùm chị file đính kèm sẽ thấy cột thành tiền không phải là công thức: đơn giá ĐVTC * Số lượng ĐVTC.

Thanks,
Thưa anh/chị
vậy đơn vị chụp lại chứng từ trên PM đã nhập phần đơn giá đó em xem đầy đủ thử nhé,chụp trên giao diện PM đang nhập bị lỗi e xem nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị gửi em nhé.

Tại dòng đầu tiên của phiếu, dòng 2, 5, 6....

Thanks
Thưa anh/chị
như trao đổi ở trên, em nhờ chị chụp cả chứng từ trên PM misa chị nhập như thế nào? chứ không phải excel chị ạ, chị phải chụp chứng từ chị làm trên MISA em xem thử nó nhảy như thế nào chị chụp excel ntn em không hình dung được hiện tại PM có nhảy đúng không nhé?
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào em,

Chị gửi lại file. bên chị quản lý giá theo đơn vị tính chính em nhé.

Thanks,
Thưa anh/chị
TH này thực tế 2 này bằng nhau : SLDVT x DGDVT = SLDVC x DGDVC, số lẻ là do trong quá trình từ đơn vị tính quy ra đơn vị chính có số lẻ và đơn vị chính làm tròn số nên mới bị TH này thôi ạ
nếu muốn thì đơn vị tự gõ lại thành tiền mong muốn nhưng nếu v sẽ thay đổi SL và ĐG, còn không đơn vị phải tăng số lẻ lên nhiều hơn 2 chữ số để khi nhân lên không bị làm tròn nhé, còn bản chất PM bên em 2 cái đó nhân lại bằng nhau hết nhé
Trân trọng

phuongtnm

Chào em,

Bên chị phần quy đổi này luôn bị lẻ. Nhiều khi lẻ rất nhiều số nên không thể tăng được. Có thể sửa cột thành tiền lấy theo đơn giá của đơn vị tính chính * số lượng của đơn vị tính chính không?

Thanks,

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào em,

Bên chị phần quy đổi này luôn bị lẻ. Nhiều khi lẻ rất nhiều số nên không thể tăng được. Có thể sửa cột thành tiền lấy theo đơn giá của đơn vị tính chính * số lượng của đơn vị tính chính không?

Thanks,
Thưa anh/chị
Em nói lại lần nữa nhé,bản chất là nó đang tính theo vậy đó chị, em đã giải thích ở trên rồi đó ạ. chỉ là do chị có số lẻ nên nó bị vậy, chứ không phải PM bên em không hỗ trợ, Pm vẫn lấy thành tiền lấy theo đơn giá của đơn vị tính chính * số lượng của đơn vị tính chính đúng như đơn giá * DL theo ĐVT ,để không số lẻ đơn vị có thể tăng số 0 sau dấu phẩy lên 4 số hoặc gõ tay lại thành tiền, nhưng gõ tay lại thì đơn giá và SL theo ĐVT sẽ thay đổi , chỉ có cách như vậy thôi ạ
Tran trọng