ĐỊNH KHOẢN TK 711

Quyen_Thuc

Member
Misa cho mình hỏi, mình xuất HĐ khoản hoa hồng được nhận, bên Chứng từ bán hàng định khoản ko lên TK 711, phải vào đâu mới lên đc ạ
Nợ 131
Có 711
Có 3331

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi, mình xuất HĐ khoản hoa hồng được nhận, bên Chứng từ bán hàng định khoản ko lên TK 711, phải vào đâu mới lên đc ạ
Nợ 131
Có 711
Có 3331
Thưa anh/chị
đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn riêng, bỏ tick hạn chế tài khoản khi nhập chứng từ nhé

Quyen_Thuc

Member
Thưa anh/chị
đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn riêng, bỏ tick hạn chế tài khoản khi nhập chứng từ nhé
View attachment 10660
Bên mình được nhận hoa hồng hàng tháng & xuất HĐ GTGT
1. Hoa hồng bán hàng (đủ doanh số trong tháng được 1 khoản tiền hoa hồng, thì số tiền này bên mình xuất HĐ chịu 30% thuế (10% GTGT + 20% TNDN) đúng ko ạ.
2. Hoa hồng nhận diện trưng bày hình ảnh ( xuất HĐ chịu 30% (10% GTGT + 20% TNDN), khoản này sau đó có đc đưa vào chi phí để giảm trừ doanh thu ko nhỉ ?
Và 2 khoản trên mình hạch toán:
Nợ 131
Có 5113 hay 711
Có 3331
Misa tư vấn giúp, mình cảm ơn.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình được nhận hoa hồng hàng tháng & xuất HĐ GTGT
1. Hoa hồng bán hàng (đủ doanh số trong tháng được 1 khoản tiền hoa hồng, thì số tiền này bên mình xuất HĐ chịu 30% thuế (10% GTGT + 20% TNDN) đúng ko ạ.
2. Hoa hồng nhận diện trưng bày hình ảnh ( xuất HĐ chịu 30% (10% GTGT + 20% TNDN), khoản này sau đó có đc đưa vào chi phí để giảm trừ doanh thu ko nhỉ ?
Và 2 khoản trên mình hạch toán:
Nợ 131
Có 5113 hay 711
Có 3331
Misa tư vấn giúp, mình cảm ơn.
Thưa anh/chị
Th này hơi đặc thù, đơn vị vui lòng đăng bài lên group sau để nhận được nhiều chia sẻ từ cộng đồng sử dụng thực tế nhé: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group,