Giá vốn công ty thương mại

Khuê456

Member
Chào ad ạ,
Ad cho em hỏi, làm sao đẻ xem được bảng chênh lệch giá vốn và giá bán được ạ. Bên em là công ty thương mai, bên em đi thuê xe rồi cho người khác thuê xe lại ạ. Cty e ko có sử dụng phân hệ giá thành misa ạ
Em cảm ơn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào ad ạ,
Ad cho em hỏi, làm sao đẻ xem được bảng chênh lệch giá vốn và giá bán được ạ. Bên em là công ty thương mai, bên em đi thuê xe rồi cho người khác thuê xe lại ạ. Cty e ko có sử dụng phân hệ giá thành misa ạ
Em cảm ơn ạ
Thưa anh/chị,
muốn xem Bảng chênh lệch giá vốn và giá bán, anh/chị vào Báo cáo\Bán hàng\Tổng hợp bán hàng\vào Mẫu chọn Bảng chi tiết chênh lệch giá bán và giá vốn ạ

Khuê456

Member
em hạch toán mua dịch vụ , em tạo 1 chứng từ mua dịch vụ thuê xe lu, khi em cho người ta thuê lại , em váo bán hàng tạo 1 chứng từ bán hàng ko kiêm phiếu kho, thì lại ko xem được như vậy ạ. Mong chị hỗ trợ em ạ

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ nếu không có phân hệ giá thành thì không xem được báo cáo chênh lệch lãi lỗ ạ. Nên anh/chị sẽ theo dõi doanh thu ở báo cáo bán hàng, giá vốn xem ở sổ chi tiết TK ạ

Khuê456

Member

Dạ, đây là chứng từ mua dịch vụ thuê xe bên mình, rồi mình cho thuê xe lại ạ,. vậy mình phải váo bán hàng để xem doanh thu,rồi vào 632 để xem giá vốn, còn biết lợi nhuận thì phải từ trừ à . Có cách nào khách ko ạ. nếu như mà mình tạo mã thuê xe đó giống như một HHDV rồi nhập kho và xuất kho bán đi thì có được không

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
View attachment 14336View attachment 14338

Dạ, đây là chứng từ mua dịch vụ thuê xe bên mình, rồi mình cho thuê xe lại ạ,. vậy mình phải váo bán hàng để xem doanh thu,rồi vào 632 để xem giá vốn, còn biết lợi nhuận thì phải từ trừ à . Có cách nào khách ko ạ. nếu như mà mình tạo mã thuê xe đó giống như một HHDV rồi nhập kho và xuất kho bán đi thì có được không
Dạ nếu anh coi mã đó như 1 HHDV, khi xuất hàng bán anh có ghi nhận doanh thu, giá vốn thì có thể theo dõi được Bảng chi tiết chênh lệch giá vốn và giá bán ạ. Còn không thì doanh thu và giá vốn xem ở từng báo cáo, lợi nhuận tự tính ạ.