Hạch toán doanh thu và chi phí theo từng hợp đồng

Vũ Mai Huyền

Bên mình là đơn vị sự nghiệp có thu, sử dụng PM Mimosa. Net 2019. Do yêu cầu quản lý bên mình muốn hạch toán các khoản thu ( doanh thu, thu tiền bán hàng của KH) và các khoản chi phí ( chi trả tiền cho KH, chi trả trực tiếp và hạch toán chi phí) theo từng Hợp đồng. Sau đó có thể tổng hợp doanh thu và chi phí cho từng Hợp đồng.
Cho mình hỏi sử dụng PM Mimosa. Net 2019 có tính năng này không?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Qúy Khách hàng
MISA xin lỗi Anh/Chị hiện tại trên phần mềm chưa theo dõi được theo Hợp đồng.
Tuy nhiên Anh/Chị vẫn có thể thay thế bằng Chương trình mục tiêu, dự án. Mỗi dự án sẽ tương ứng với 1 hợp đồng.
Khi xem Báo cáo công nợ phải thu, phải trả phần mềm đều có thể chọn được CTMT,DA để xem báo cáo.
Riêng Doanh thu, Chi phí đơn vị mình có thể vào Báo cáo\ Báo cáo khác\Thống kê chứng từ kế toán để xem sau đó cộng trừ ra nhé.
Trân trọng cám ơn!

Vũ Mai Huyền

Chào Ngọc! Bạn cho mình hỏi khi mình vào MISAMIMOSA2017 - vào mục Báo cáo - Mục Bán hàng - Bảng kê bán hàng + Nhật ký bán hàng + Tổng hợp công nợ phải thu đều không xuất được dữ liệu. PM báo báo cáo không có số liệu hoặc báo biểu mẫu lỗi.
Mình muốn kiểm tra nhật ký bán hàng của từng khách hàng thì mình vào đâu?
Thân ái,

PNVPHUONG

Member
Thưa Qúy Khách hàng
Trên MISA MIMOSA 2017 anh/chị có nhập chứng từ bán hàng trên phân hệ Bán hàng không ạ, nếu có thì in báo cáo mới lên được ạ.
Trân trọng cám ơn!