Hạch toán nhanh hóa đơn mua hàng có bảng kê mua hàng nhiều ngày

LanHuong12

Chào Misa!
Do không tìm thấy phân hệ Misa 2017 nên mình hỏi trong mục misa 2020. Cho mình hỏi là mình có hóa đơn mua hàng ngày cuối tháng, gồm bảng kê mua hàng nhiều ngày trong tháng, hiện mình làm nhập kho hàng hóa theo các ngày trên bảng kê, sau mới cho nhận hóa đơn. Như vậy mình phải thực hiện thao thao nhận hóa đơn nhiều lần, và khi lên bảng kê thuế thì xuất hiện số hóa đơn đó nhiều lần, pm báo khai báo trùng hóa đơn. Cho mình hỏi có cách nào nhanh hơn và khi lên bảng kê thuế GTGT số hóa đơn đó chỉ hiện 1 lần không?
Thanks!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa!
Do không tìm thấy phân hệ Misa 2017 nên mình hỏi trong mục misa 2020. Cho mình hỏi là mình có hóa đơn mua hàng ngày cuối tháng, gồm bảng kê mua hàng nhiều ngày trong tháng, hiện mình làm nhập kho hàng hóa theo các ngày trên bảng kê, sau mới cho nhận hóa đơn. Như vậy mình phải thực hiện thao thao nhận hóa đơn nhiều lần, và khi lên bảng kê thuế thì xuất hiện số hóa đơn đó nhiều lần, pm báo khai báo trùng hóa đơn. Cho mình hỏi có cách nào nhanh hơn và khi lên bảng kê thuế GTGT số hóa đơn đó chỉ hiện 1 lần không?
Thanks!
Thưa anh/chị
không biết đơn vị nhập như thế nào, nếu như đơn vị trao đổi thì đơn vị phải nhập các chứng từ mua hàng không kèm HĐ sau đó vào tab nhận hóa đơn nhận HĐ cho hết các chứng từ đó thi HĐ chỉ có 1 lần lên tờ khai thôi ạ

LanHuong12

Bạn ơi, trên chứng từ mua hàng đấy có chữ nhận hóa đơn, mình bấm luôn ở trên đó, vì vậy bao nhiêu lần nhập là bấy nhiêu lần mình phải nhập lại thông tin hđ, thành rất nhiều hóa đơn giống nhau. CHỉ cho mình tab nhận hóa đơn ở đâu vậy bạn