kết chuyển lãi lỗ trên misa

thochi136

Chào Misa!

Mình đang sửa lại báo cáo năm 2014. mình đã bỏ bút toán kết chuyển cũ mà giờ vào kết chuyễn lãi lỗ lại misa k tự nhảy số liệu. Misa hỗ trợ giúp mình nhé.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, anh/chị vào tìm kiếm như hình sau để tìm lại các chứng từ kết chuyển lãi lỗ xóa đi nhé. Về kết chuyển lãi lỗ anh/chị cần làm lần lượt theo thời gian từ xa tới gần

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, nếu không còn chứng từ kết chuyển nào mà vẫn không kết chuyển được
  • anh/chị thử mở báo cáo/ báo cáo tài chính/bảng cân đối tài khoản lên xem tài khoản đầu 5, 6, 7, 8 có số dư không nhé, nếu không chị tích vào số tài khoản đó xem tại sao
  • Nếu có số dư mà không kết chuyển được, chị vào theo hướng dẫn này kiểm tra xem có cặp tài khoản kết chuyển không để thêm lại nhé https://goo.gl/uGiA3Z
  • Nếu có cặp tài khoản kết chuyển rồi, chị gửi email về [email protected] số ID và mật khẩu của Ultraviewer đồng thời nhắn vấn đề như sau: "kết chuyển lãi lố không lên số liệu, tài khoản doanh thu, chi phí còn số dư, danh mục/tài khoản/ tài khoản kết chuyển có thiết lập, không có bút toán kết chuyển nào khác" để được hỗ trợ trực tiếp nhé
Xiin cảm ơn