Lập chứng từ mua HHDV từ Đơn mua hàng

Binh Le

Member
Trong phân hệ Bán hàng, có thể lập chứng từ Bán hàng từ Đơn đặt hàng/Hợp đồng bán.
Nhưng trên phân hệ Mua hàng, lại không thể lập chứng từ mua HHDV từ Đơn mua hàng/Hợp đồng mua.
Nếu có thể, sẽ giảm bớt công nhập liệu lại khi mua HHDV theo đơn mua hàng.
Hay Misa có tính năng này mà tôi chưa biết cách khai thác, đề nghị Misa hướng dẫn.
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
bạn ơi cho mình hỏi mình muốn lập nhiều hóa đơn dựa trên 1 chứng từ bán hàng thì làm cách nào vậy bạn
Cảm ơn bạn
Thưa anh/chị nếu muốn lập nhiều hóa đơn cho 1 chứng từ bán hàng anh/chị làm như sau:
B1: Vào bán hàng\thêm mới chứng từ bán hàng\bỏ tích chọn "Lập kèm hóa đơn" và khai báo hàng hóa, doanh thu, công nợ, thuế bình thường
B2: Vào tab xuất hóa đơn\ thêm mới\tự gõ lại thông tin kh và chọn mặt hàngcó phát sinh (tương tự cho các số hóa đơn khác)
Trân trọng!

huongnguyen0311

Thưa anh/chị nếu muốn lập nhiều hóa đơn cho 1 chứng từ bán hàng anh/chị làm như sau:
B1: Vào bán hàng\thêm mới chứng từ bán hàng\bỏ tích chọn "Lập kèm hóa đơn" và khai báo hàng hóa, doanh thu, công nợ, thuế bình thường
B2: Vào tab xuất hóa đơn\ thêm mới\tự gõ lại thông tin kh và chọn mặt hàngcó phát sinh (tương tự cho các số hóa đơn khác)
Trân trọng!
Hi bạn
Mình đã làm như hương dẫn nhưng hóa đơn không link với chứng từ bán hàng, mình không đối chiếu được. Như vậy thì làm cách nào để đối chiếu hóa đơn với chứng từ bán hàng vậy bạn ?

Cảm ơn bạn

Trương Hạnh

Well-Known Member
Hi bạn
Mình đã làm như hương dẫn nhưng hóa đơn không link với chứng từ bán hàng, mình không đối chiếu được. Như vậy thì làm cách nào để đối chiếu hóa đơn với chứng từ bán hàng vậy bạn ?

Cảm ơn bạn
Thưa Quý khách hàng!
Nếu hạch toán 1 chứng từ bán hàng nhiều số hóa đơn như trên thì sẽ không liên kết các chứng từ với nhau được mà đơn vị sẽ tự theo dõi ạ
Trân trọng!