Nhập số dư ban đầu

HTLE_MISA

Member
Thưa chị Xuân!
Tromg trường hợp này khi chuyển số dư sang năm này TK 008 còn số dư. Chi vui lòng vào Nghiệp vụ/ Nhập số dư ban đầu chọn TK 008 tích chuột phải Nhấn Xóa đi nhé.
- Với bút toán Nợ 241/ Có 441 thì trên thông tư mới ở MISA 2019 chị sẽ thực hiện hạch toán thay bằng Nợ 241/ Có TK 366 chị nhé
Chúc chị thành công!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

luongha304

Thưa quý khách hàng,
MISA hiện chưa kiểm tra được Ultra của quý khách hàng. Vậy vấn đề của quý khách hàng đã được hỗ trợ chưa ạ? Nếu chưa quý khách hàng vui lòng gửi lại Ultra để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cam ơn quý khách hàng!
Vấn đề của em vẫn chưa giải quyết được ạ, bên chị vẫn yêu cầu xóa số dư của tài khoản 008, trong khi nếu xóa thì dư nợ/dư có của số dư ban đầu sẽ bị lệch. Chị kiểm tra lại giúp em với ạ./.

haianhkiengiang

Cảm ơn em, chị đã nhập được số dư tài khoản 111, nhưng chị nhập số chi tiết cho tài khoản 112, nhập xong nhưng số dư đầu kỳ không chuyển vào số chi tiết tiền gửi.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA kết nối Ultra báo lỗi, quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của phần mềm Ultraview cùng link forum này gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bạn cho mình xem báo cáo năm 2018 với mình cũng bị số dư như bạn, thanks
Chào chị,
Theo TT107, thì sẽ không còn số dư đầu kỳ của các Tk 461 và 661 nữa nhé
Chị tham khảo hướng dẫn nhập số dư đầu kỳ cho các tài khoản này theo hướng dẫn Tại đây
Trân trọng cảm ơn!