Phan bổ chi phí mua hàng

ngothuha94

Em chào a/c!

E có vấn đề về phân bổ chi phí mua hàng (cụ thể là chi phí vận chuyển) muốn đc trợ giúp ạ:
Hóa đơn cước vận chuyển mà bên vận chuyển xuất cho bên e ở cột tên hàng hóa, dịch vụ gồm 2 dòng: 1 dòng 34tr, 1 dòng 10tr (vì vc 2 cont khác nhau). Tổng tiền v/c là 44tr chưa VAT.

Trên misa khi tích phân bổ chi phí thì e thấy đang phân bổ trên tổng tiền của hóa đơn là 44tr. Bây giờ e muốn phân bổ riêng từng dòng một cho 1 số hóa đơn mua hàng thì làm như nào ạ?

Em cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em chào a/c!

E có vấn đề về phân bổ chi phí mua hàng (cụ thể là chi phí vận chuyển) muốn đc trợ giúp ạ:
Hóa đơn cước vận chuyển mà bên vận chuyển xuất cho bên e ở cột tên hàng hóa, dịch vụ gồm 2 dòng: 1 dòng 34tr, 1 dòng 10tr (vì vc 2 cont khác nhau). Tổng tiền v/c là 44tr chưa VAT.

Trên misa khi tích phân bổ chi phí thì e thấy đang phân bổ trên tổng tiền của hóa đơn là 44tr. Bây giờ e muốn phân bổ riêng từng dòng một cho 1 số hóa đơn mua hàng thì làm như nào ạ?

Em cảm ơn ạ!
Thưa anh/chị
nếu 2 ND chi phí VC này chung 1 HĐ thì đơn vị có thể tách ra làm 2 chứng từ mua dịch vụ không kèm HĐ sau đó nhận HĐ cho 2 chứng từ này, khi đó phân bổ đơn vị sẽ chọn được từng chứng từ phân bổ riêng nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy