Tách chi phí trả trước thành dài hạn và ngắn hạn

DoThu

Bên mình đang dùng Misa 2017 R34.1, chi phí trả trước hiện tại theo dõi ở 242 nhưng mình muốn chia thành 2 màng là cp trả trước ngắn hạn và cp trả trước dài hạn để khi lên bảng CĐKT nhìn thấy đc 2 chỉ tiêu này
Nhờ chỉ giúp cách làm
Cám ơn nhiều

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DoThu

sau khi lập thêm tk con thì số dư tk 242 ban đầu của bên mình còn đc bảo lưu k? mình gọi ng phụ trách Misa của bên mình thì bạn ấy nói là phải nhờ tổng đài để còn bảo lưu số dư, vì sau khi lập tiểu tk số dư sẽ thay đổi. Bạn kiểm tra nhanh hộ mình nhé

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Khi quý khách hàng mở tiết khoản thì số dư của 242 sẽ được chuyển về tiết con nhé. Vậy quý khách hàng mở tiết con 2421 thì Pm sẽ cảnh báo để chuyển số dư hết từ 242 về 2421. Sau đó quý khách hàng mở thêm tiết khoản 2422 và thực hiện mở chứng từ để chọn lại tiết khoản 2422 cho đúng nghiệp vụ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

DoThu

Hi bạn, sau khi phân bổ 242 thành 2421 và 2422, mình muốn số liệu sẽ vào được bảng cân đối kế toán ở chỉ tiêu chi phí trả trước ngắn hạn 151 và chi phí trả trước dài hạn 261 thì làm cách nào. Hiện tại số liệu này đều ở 151 mà không vào được 261