Theo dõi chi tiết công nợ nhân viên TK 334

Anh chị cho em hỏi làm sao để quản lý tiền lương chi tiết theo nhân viên trên Misa 2017:
- Như bên em dùng bảng lương ngoài để tính chứ không dùng theo bảng chấm công của Misa, ngày 20 hàng tháng thì nhân viên được tạm ứng lương.
- Sang mùng 5 tháng sau thì thanh toán lương cho nhân viên, nhưng cũng có lúc một số người bị chậm lương thanh toán không đủ vì vậy em muốn hỏi xem có cách nào để quản lý chi tiết tiền lương trên Misa.
Trên Misa SME 2012 em thấy có Theo dõi chi tiết công nợ nhân viên TK 334 nhưng sử dụng Misa 2017 lại không thấy có.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vào Danh mục/tài khoản/hệ thống tài khoản tìm đến tài khoản 141, 334 tích theo dõi chi tiết theo đối tượng nhân viên.

Khi có phát sinh quý khách hàng chọn đến nhân viên đó.
Cuối kỳ có thể tham khảo báo cáo/tổng hợp/sổ chi tiết theo đối tượng để tích tài khoản và đối tượng tương ứng để xem báo cáo nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Mình cũng có thắc mắc tương tự về việc theo dõi chi tiết khoản thanh toán lương trên Misa (hiện tại mình đang sử dụng Misa 2019)
Theo hướng dẫn của Misa mình xem trên báo cáo (như hình dưới)
Tuy nhiên thực tế bên mình đang tính lương ở ngoài và chỉ hạch toán số phải chi trả cho từng bộ phận vào Misa nên trong trường hợp tháng nào thanh toán chưa hết thì mất nhiều thời gian để rà soát.
Misa tư vấn giúp mình xem có cách nào để đối trừ (giống như đối trừ công nợ phải thu/phải trả) để theo dõi khoản thanh toán lương được nhanh gọn hơn không?
Chân thành cảm ơn!

Trương Hạnh

Well-Known Member
Mình cũng có thắc mắc tương tự về việc theo dõi chi tiết khoản thanh toán lương trên Misa (hiện tại mình đang sử dụng Misa 2019)
Theo hướng dẫn của Misa mình xem trên báo cáo (như hình dưới)
Tuy nhiên thực tế bên mình đang tính lương ở ngoài và chỉ hạch toán số phải chi trả cho từng bộ phận vào Misa nên trong trường hợp tháng nào thanh toán chưa hết thì mất nhiều thời gian để rà soát.
Misa tư vấn giúp mình xem có cách nào để đối trừ (giống như đối trừ công nợ phải thu/phải trả) để theo dõi khoản thanh toán lương được nhanh gọn hơn không?
Chân thành cảm ơn!
View attachment 7287
Thưa quý khách hàng!
Hiện tại phần đối trừ chứng từ phần mềm chỉ hỗ trợ với công nợ phải trả hoặc phải thu thôi ạ
Đối với công nợ nhân viên khi hạch toán trên phần mềm anh/chị làm như sau:
B1: Vào danh mục\TK\hệ thống tài khoản 334\Nhấn sửa chọn chi tiết theo nhân viên
B2: Vào chứng từ hạch toán nợ và có 334, lưu ý chọn nhân viên
B3: Xem báo cáo công nợ nhân viên để theo dõi cho từng đối tượng
Trân trọng!