Ẩn hiển thị chữ số ở cột "Đơn giá" và "Số lượng" trên hóa đơn điện tử meInvoice

mrahn_184

Member
Xin chào MISA,
Hiện tại bên mình đang sử dụng PMKT MISA SME.NET 2021 tích hợp với PMHDDT meInvoice.
Do đặc thù là Cty xây dựng nên khi xuất hóa đơn, bên mình muốn ẩn chữ số ở các cột "Đơn giá" và "Số lượng", chỉ hiển thị chữ số ở cột "Thành tiền", như hình ảnh minh họa đính kèm bên dưới.
Nhờ MISA hướng dẫn giúp mình cách xử lý theo nhu cầu nêu trên.
Chân thành cảm ơn./.

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

mrahn_184

Member
Cho mình hỏi thêm chút nhé.
Mình làm như bạn hướng dẫn, có cách nào ẩn hiển thị phần số "0,00" ở cột "Đơn giá" và "Số lượng" luôn không hả bạn?
Vì nếu cột "Đơn giá" và "Số lượng" vẫn hiển thị phần số "0,00" thì trên hóa đơn điện tử nó cũng thể hiện y vậy.
Cảm ơn bạn./.

Đính kèm

Hóa đơn đầu vào của em có đơn vị là ''chiếc" nhưng em nhập đầu vào có đơn vị là "cái". Hàng cũng đã xuất đi với đơn vị là "cái" vậy em phải giải quyết như thế nào ạ

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
1 mặt hàng thì chỉ có 1 đơn vị tính chính thôi ạ nếu không có đơn vị chuyển đổi thì chị cần nhập đúng đơn vị tính khi mua và bán ạ! Nếu chị sửa lại đơn vị tính là chiếc và đã xuất hóa đơn rồi thì quay lại hóa đơn đầu vào để sửa lại đơn vị tính cho đúng ạ!

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ nếu xuất "cái" thì chị quay lại mua hàng sửa thành đơn vị "cái" cho đúng ạ! Còn không thì cứ để kệ cũng k sao nhưng hóa đơn đầu ra đầu vào không cùng đơn vị ạ! Trên kho cũng sẽ bị sai đơn vị như thế sẽ khó quản lý hơn ạ! cái này do mình quản lý nội bộ thôi nên chị nhập sao cũng đc ạ! Quan trọng là hóa đơn xuất cho KH không sai là đc ạ!