CHUYỂN LỖ TRƯỚC KHI LÀM TỜ KHAI QUYẾT TOÁN THUẾ TNDN

Hi a/c !
Cho e hỏi như sau:
Năm 2016 ,công ty A lỗ 111.471.727đ. Năm 2017 lãi 99.270.774 đ. Đầu năm 2017kế toán đã thực hiện bút toán chuyển lỗ cuối năm ngoái sang đầu năm nay: Nợ 4211,có 4212 : 111.471.727đ. Vậy cuối năm, khi lập tờ khai quyết toán thuế TNDN , công ty A có còn được chuyển lỗ từ hoạt động SXKD trên phụ lục 03-2A/TNDN nữa không ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Dạ. Vậy chị cho e hỏi thêm là khi hoàn tất chứng từ , Em vào Thuế/Quyết toán thuế TNDN năm và nhập phần chuyển lỗ vào mẫu 03/2A-TNDN thì ở phần tờ khai vẫn hiện cần nộp thuế. C cho e hỏi là chuyển lỗ năm trước qua để tính thuế TNDN mình có cần làm thêm nghiệp vụ gì trước khi lập tờ khai quyết toán thuế không hay chỉ cần nhập số lỗ cần chuyển vào mẫu 03/2A-TNDN là được ạ ( vì e nhập chuyển lỗ vào mẫu này rồi mà bên tờ khai vẫn báo cần nộp thuế ạ).
Em cảm ơn chị

ltlanmisa

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh chị
KHi thực hiện nhập chuyển lỗ xong thì anh chị sửa tay lại chỉ tiêu thuế phải nộp trên tờ khai quyết toán thu nhập doanh nghiệp nhé vì phần mềm đang không tự động trừ đi được ạ
Trân trọng cảm ơn

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Misa giúp mình nhé. Mình lên báo cáo không có số liệu trong khi các sổ chi tiết vẫn có dữ liệu ạ. Mình nhắn vào gmail Ultra rồi đó ạ.
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi kèm hình ảnh báo cáo để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA