hach toán hd bị sót

ngocbich1

E muốn hỏi các bước hạch toán trên Misa a chị. vd kỳ hiện tại là t6 hóa đơn bị sót ngày 23/1 e vào mua hàng-thêm ct mua hàng-ngày hạch toán e điền ngày 1/6, ngày ct và ngày hóa đơn e điền ngày 23/1 có đúng k chị?

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp này anh/chị nhập chứng từ hóa đơn mua vào bị bỏ sót tháng 1 vào tháng 6 và ghi nhận ngày chứng từ, ngày hạch toán là 1/6, riêng ngày hóa đơn mới khai báo ngày 23/1==> Tháng 6 lập tờ khai, Bảng kê GTGT mua vào hàng hóa dịch vụ sẽ có thêm hóa đơn tháng 1 này để kê khai.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Nếu nhập vào PM như trao đổi phía trên Chi phí sẽ vào tháng 6 theo ngày hạch toán nhé.
Trân trọng cám ơn

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Theo như e được biết thì cp kỳ nào mình phải nhập vào kỳ đó, nếu mình nhập cp đó vào tháng 6 thì khi quyết toán có sao k chị
Kính thưa quý khách hàng!
Hiện tại chi phí mình được hạch toán trong vòng 12 tháng nên khi chị kê khai tháng 06 vẫn không ảnh hưởng gì ạ
Còn nếu bên mình để chắc chắn chị có thể tách ra chỉ kê khai tiền thuế trong tháng 06 còn chi phí vẫn để hạch toán trong tháng 01 ạ
Trân trọng cảm ơn!