Nhập chi tiết hàng hóa và theo dõi chi phí ngoài giá vốn

hvhuy

Member
Hi ad, em muốn hỏi là có cách gì nhập được chi tiết hàng hóa mua về trên phân hệ tổng hợp hoặc phân hệ quỹ không. Đôi khi một phiếu chi vừa phải chi tiền điện nước, rồi cả nguyên vật liệu không lẻ phải tách ra sao
Và em cái em muốn hỏi nữa là khi em xem được sổ chi tiết giá vốn và doanh thu của từng đơn hàng. Nhưng muốn xem trên sổ đó thêm một số chỉ tiêu chi phí khác thì phải làm thế nào (cụ thể là chi phí CTV em đang tạm đưa vào 642)

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Kính thưa quý khách hàng!
MISA xin phản hồi vấn đề của Anh chị như sau:
vấn đề 1: em muốn hỏi là có cách gì nhập được chi tiết hàng hóa mua về trên phân hệ tổng hợp hoặc phân hệ quỹ không. Đôi khi một phiếu chi vừa phải chi tiền điện nước, rồi cả nguyên vật liệu không lẻ phải tách ra sao?
Giải pháp 1: Thưa Anh chị, MISA thành thật xin lỗi hiện tại nếu Anh Chị nhập các chứng từ ngoài phân hệ mua hàng ( vd là phiếu chi hoặc chứng từ nghiệp vụ khác ) thì trên các phân hệ này không có cột mã hàng hóa để lên kho được Anh Chị nhé
Nên nhờ Anh chị tách riêng từng loại vì phần mềm vẫn cho bên mình hạch toán trùng số hóa đơn đầu vào Anh Chị nhé
Vấn đề 2: Và em cái em muốn hỏi nữa là khi em xem được sổ chi tiết giá vốn và doanh thu của từng đơn hàng. Nhưng muốn xem trên sổ đó thêm một số chỉ tiêu chi phí khác thì phải làm thế nào (cụ thể là chi phí CTV em đang tạm đưa vào 642)?
Giải pháp: Thưa Anh Chị, Nếu Anh Chị muốn xem doanh thu giá vốn và các chi phí khác liên quan đơn hàng đó thì Anh chị vào báo cáo/ bán hàng/ báo cáo chi tiết lãi lỗ theo đơn hàngtrên các nghiệp vụ chi phí khác ví dụ Nợ 642/Có 11X chọn trực tiếp đơn hàng thì Phần mềm sẽ lên cột chi phí khác cho đơn hàng đó nhé

Trân trọng cảm ơn
Kính chúc Anh Chị sức khỏe và thành công!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy