Nhập kho nhiều sản phẩm trong một chứng từ bằng file excel mẫu

nhattna

Em chào các Anh/Chị ! Các Anh/Chị cho em hỏi khi nhập dữ liệu từ excel vào MISA phần nhập kho, muốn nhập nhiều mã sản phẩm trong cùng 1 phiếu nhập thì làm như nào ạ ? Em nhập 10 mã thành 10 dòng, cùng số chứng từ mà MISA lại báo lỗi, khi cho số chứng từ khác nhau thì mới báo hợp lệ ! Mong các A/C đi qua giúp em, em cảm ơn ạ !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

nhattna

Phan Hương

bên mình cũng đang bị như vậy. Mình cũng đã tải dữ liệu mẫu về. Mã hàng khi kiểm tra qua danh mục vật tư hàng hóa vẫn có, vậy tại sao khi nhập qua file mẫu thì lại k được. Mogn misa giúp đỡ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/Chị kiểm tra dòng số 2 PM đang báo mã hàng này không tồn tại trong danh mục.
Anh/Chị tiến hành vào danh mục\Vật tư hàng hoá kiểm tra xem nhé, nếu đã có mã hàng này trong danh mục rồi anh chị tiến hành copy trên Phần mềm rồi paste ra excel nhé.
Nếu chưa có anh/chị tiến hành khai báo trước khi nhập chứng từ vào nha.
Trân trọng cám ơn!

Phan Hương

Thưa Quý khách hàng
Anh/Chị kiểm tra dòng số 2 PM đang báo mã hàng này không tồn tại trong danh mục.
Anh/Chị tiến hành vào danh mục\Vật tư hàng hoá kiểm tra xem nhé, nếu đã có mã hàng này trong danh mục rồi anh chị tiến hành copy trên Phần mềm rồi paste ra excel nhé.
Nếu chưa có anh/chị tiến hành khai báo trước khi nhập chứng từ vào nha.
Trân trọng cám ơn!
Hi bạn. cảm ơn bạn đã hướng dẫn. mình làm như vậy rồi vẫn k được bạn ạ. Vào phần danh mục mình copy tên hàng từ file exel sang tìm kiếm trên phần vật tư hàng hóa thì vẫn có,, Nhưng chạy nhập dữ liệu thì vẫn báo k có trong danh mục bạn ạ

ID: 362 747
pass: 9410
untra của mình đây nha bạn.
Mình k gửi vào được link bạn gửi mình. bạn có thể hỗ trợ mình không
Thưa Quý khách hàng!
MISA đã đăng nhập theo địa chỉ Ultraviewer anh/chị cung cấp nhưng không kết nối được
Anh/chị vui lòng cung cấp lại thông tin Ultraviewer vào địa chỉ email [email protected], đính kèm link forum này để MISA tiếp tục hỗ trợ nhé
Trân trọng cảm ơn!