Nhập xuất kho nội bộ

HOA MY

Mình đang cần MISA tư vấn giúp mình về nghiệp vụ sau: Cty mình ngày 20/6 tổ chức sự kiện tại nhà hàng gần văn phòng. Trong sự kiện đó có tổ chức chương trình bán hàng giảm giá một số sp. Toàn bộ sp bán ra trong ngày tổ chức sự kiện đó do Công ty mẹ ở HN gửi vào ngày 16/6 và mình để riêng ra 1 kho (kho này là kho B - mình tạo sẵn trong pm). Tách biệt hoàn toàn so với kho hàng bán của chi nhánh (Kho A). Mình muốn Misa tư vấn giúp mình, mình có nên tạo thêm 1 kho sự kiện để hợp thức hóa chứng từ kho hay không? (Vì phải chuyển từ kho B sang khu vực tổ chức sự kiện để bán trong ngày 20, sau đó bán không hết đem về nhập lại kho Cty nữa). Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HOA MY

Vì mình đã chạy giá xong tháng 6 và đang xử lý nốt những chứng từ kế toán cho cái ngày sự kiện này. Mình sợ nếu tạo thêm kho, chuyển kho, sẽ ảnh hưởng đến giá vốn của mình. Mong Misa tư vấn giúp mình.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp anh/chị đã nhập riêng sang kho B và kho này tách biệt hoàn toàn với kho hàng bán ở chi nhánh kho A rồi thì theo MISA không nhất thiết phải chuyển sang kho Sự kiện nữa nhé. Từ kho B nếu hàng không bán hết xuất trả về kho công ty thì xuất thẳng từ kho B về kho công ty.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Mình đang cần MISA tư vấn giúp mình về nghiệp vụ sau: Cty mình ngày 20/6 tổ chức sự kiện tại nhà hàng gần văn phòng. Trong sự kiện đó có tổ chức chương trình bán hàng giảm giá một số sp. Toàn bộ sp bán ra trong ngày tổ chức sự kiện đó do Công ty mẹ ở HN gửi vào ngày 16/6 và mình để riêng ra 1 kho (kho này là kho B - mình tạo sẵn trong pm). Tách biệt hoàn toàn so với kho hàng bán của chi nhánh (Kho A). Mình muốn Misa tư vấn giúp mình, mình có nên tạo thêm 1 kho sự kiện để hợp thức hóa chứng từ kho hay không? (Vì phải chuyển từ kho B sang khu vực tổ chức sự kiện để bán trong ngày 20, sau đó bán không hết đem về nhập lại kho Cty nữa). Xin cảm ơn!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp có phát sinh chuyển kho, khi tính giá xuất kho nếu tính giá Theo kho thì thông thường không ảnh hưởng tới số liệu cũ (anh/chị có thể test thử 1 chứng từ cho 1 vật tư để kiểm tra nhé).
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Vì mình đã chạy giá xong tháng 6 và đang xử lý nốt những chứng từ kế toán cho cái ngày sự kiện này. Mình sợ nếu tạo thêm kho, chuyển kho, sẽ ảnh hưởng đến giá vốn của mình. Mong Misa tư vấn giúp mình.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!