Tài khoản 002

A/c cho em hỏi, cty em là đơn vị nhận gia công hàng may mặc tức là bên em nhận vải và NPL về cắt và may lên thành phẩm, công ty đối tác họ sẽ cung cấp toàn bộ vải và NPL cho cty em. Mọi năm làm theo quyết định 48 thì hàng nhận về em cho vào tk 002 nhưng năm nay theo TT133 thì không có TK ngoại bảng 002 nữa. Vậy trên phần mền Misa em có phải theo dõi không ạ? Nếu phải theo dõi thì A/c hướng dẫn em với ạ! Em cảm ơn A/c!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
A/c cho em hỏi, cty em là đơn vị nhận gia công hàng may mặc tức là bên em nhận vải và NPL về cắt và may lên thành phẩm, công ty đối tác họ sẽ cung cấp toàn bộ vải và NPL cho cty em. Mọi năm làm theo quyết định 48 thì hàng nhận về em cho vào tk 002 nhưng năm nay theo TT133 thì không có TK ngoại bảng 002 nữa. Vậy trên phần mền Misa em có phải theo dõi không ạ? Nếu phải theo dõi thì A/c hướng dẫn em với ạ! Em cảm ơn A/c!
Kính thưa Quý khách hàng!
- Trên thông tư 133 hiện tại không còn tồn tại các tài khoản ngoại bảng. Tuy nhiên, để theo dõi hàng hóa nhận gia công, giữ hộ... Quý khách có thể thực hiện các bước theo link hướng dẫn: http://forum.misa.com.vn/threads/theo-doi-hang-nhan-gia-cong-tren-sme2017-theo-tt200.1987/
Chúc Quý khách hàng thành công!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy