theo dõi lỗ lãi theo hợp đồng

Kunkonhp

Member
mình vẫn làm tổng hợp chi phí theo công trình nay sếp mình muốn xem báo cáo lỗ lãi theo hợp đồng thì làm thế nào nhanh nhất để chuyển những chi phí theo công trình đó sang theo hợp đồng ạ :(

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Tính chất của 2 báo cáo này cũng giống nhau nên mục đích chuyển sang như vậy để làm gì ạ.
Anh/Chị có thể trình bày cụ thể hơn giúp em nhé.
Trân trọng cám ơn!

Kunkonhp

Member
sếp mình muốn xem báo cáo lỗ lãi theo hợp đồng, mình có vào phân hệ hợp đồng điền giá trị hợp đồng , giá trị xuất hóa đơn , số thực chi, số thu nhưng khi vào xem báo cáo không hiện lên được những thông tin này :( giúp mình gấp ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Trên chứng từ phát sinh Anh/Chị chọn hợp đồng thì các báo cáo liên quan mới thể hiện số liệu nhé.
Anh/Chị có thể cho MISA biết cụ thể Anh/Chị đang in báo cáo nào ạ.
Trân trọng cám ơn!

Kunkonhp

Member
cảm ơn bạn mình hiểu rồi ạ, nghĩa là ngay từ đầu các chi phí phát sinh phải chọn theo hợp đồng thì mới ra được báo cáo lỗ lãi theo hợp đồng .
mình làm nội bộ trc đây các chi phí văn phòng đều hạch toán cho chi phí quản lý bây giờ sếp mình muốn chia nhỏ ra cho từng dự án , nhưng các dự án mình đã làm nghiệm thu theo từng đợt rồi giờ mình muốn xóa hết các chứng từ đã nghiệm thu kết chuyển chi phí trước đó đi để làm lại thì có cách nào để tìm các chứng từ kết chuyển chi phí đó cho nhanh không ạ, hiện mình đang vào tìm kiếm lọc tìm theo chứng từ nghiệm thu hoặc kết chuyển nhưng ra danh sách dài tìm rất lâu, có cách nào lọc riêng hết những chúng từ nghiệm thu và kết chuyển ra riêng 1 lần ko ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Qúy khách hàng
Để lọc được những chứng từ nghiệm thu công trình trước đó Anh/Chị có thể mở bảng cân đối tài khoản\Chọn chi tiết từng chứng từ nghiệm thu.
Anh/Chị có thể vào danh sách giá thành\Nghiệm thu bất kỳ 1 kỳ giá thành nào đó/Trên chứng từ nghiệm thu sẽ có chữ duyệt như hình đính kèm\Anh/Chị tiến hành mở lên, bỏ ghi và xóa nhé.
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!