v/v cân chỉnh lại tồn kho

My Trinh 915

Misa cho mình hỏi, sau khi chốt số liệu BCTC 2018, mình đã nhập lại số dư ban đầu cho khớp với số liệu đã BCTC, bây giờ trong quá trình nhập chứng từ phát sinh mình phát hiện có hàng hóa đã hết tồn kho, nhưng trong dữ liệu misa mình đang làm thì hàng hóa đó vẫn còn, bây giờ mình muốn đưa hàng hóa đó về tồn kho = 0, mà ko ảnh hưởng đến số tiền tồn, thì mình phải làm sao?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Misa cho mình hỏi, sau khi chốt số liệu BCTC 2018, mình đã nhập lại số dư ban đầu cho khớp với số liệu đã BCTC, bây giờ trong quá trình nhập chứng từ phát sinh mình phát hiện có hàng hóa đã hết tồn kho, nhưng trong dữ liệu misa mình đang làm thì hàng hóa đó vẫn còn, bây giờ mình muốn đưa hàng hóa đó về tồn kho = 0, mà ko ảnh hưởng đến số tiền tồn, thì mình phải làm sao?
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại dữ liệu của anh/chị mặt hàng này đang còn số lượng nhưng hết giá trị hay như thế nào ạ.
Trường hợp nếu chỉ đưa tồn kho về = 0 nhưng giá trị vẫn còn thì phần giá trị này anh/chị sẽ xử lý như thế nào.
Về việc điều chỉnh kho Anh/chị vào nghiệp vụ\kho\kiểm kê kho\tiến hành kiểm kê kho theo nhu cầu nhé. Hướng dẫn kiểm kê kho Tại đây.
Trân trọng cám ơn!

My Trinh 915

Tức là năm 2018 mặt hàng A số lượng 1 cái, giá trị hàng A là 1 triệu. Mình đã xuất bán khách hết rồi. Đầu năm 2019 mình đã nhập số dư TK 156 cho khớp số liệu đã BCTC, Bây giờ mình cân đối kho nhóm hàng A cho số lượng = 0, giá trị = 0. Thì cuối quý kết chuyển có bị sai gì không?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Tức là năm 2018 mặt hàng A số lượng 1 cái, giá trị hàng A là 1 triệu. Mình đã xuất bán khách hết rồi. Đầu năm 2019 mình đã nhập số dư TK 156 cho khớp số liệu đã BCTC, Bây giờ mình cân đối kho nhóm hàng A cho số lượng = 0, giá trị = 0. Thì cuối quý kết chuyển có bị sai gì không?
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị cần điều chỉnh trong năm 2019 anh/chị tiến hành thực hiện thao tác kiểm kê kho để điều chỉnh trong kỳ và không ảnh hưởng đến số dư đã nhập trước đó nhé.
Trân trọng cám ơn!