Hàng biếu tặng khách hàng

NgocHuyen

Em thấy hướng dẫn trên Misa như thế này. Nhưng ở bước 3 thì lại khác nhua. Vậy hạch toán ở bước 3 theo cái nào thì đúng ạ?
Và lúc ở tab thuế mình bỏ trống hay điền đầy đủ ạ?

Đính kèm

• 51.7 KB Lượt xem: 148
  • 63.1 KB Lượt xem: 119
  • 96.2 KB Lượt xem: 109
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Em thấy hướng dẫn trên Misa như thế này. Nhưng ở bước 3 thì lại khác nhua. Vậy hạch toán ở bước 3 theo cái nào thì đúng ạ?
Và lúc ở tab thuế mình bỏ trống hay điền đầy đủ ạ?
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị giúp em đính kèm link hướng dẫn của 2 hình ảnh trên để MISA kiểm tra và phản hồi chính xác nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
ở chứng từ nghiệp vụ khác, tab thuế mình bỏ trống phải không ạ?
Thưa Quý khách hàng
Tại tab thuế anh/chị tiến hành ghi nhận theo hướng dẫn Tại đây có hướng dẫn:
3. Khai báo thông tin Thuế (tab Thuế)
  • Với TT133: Kế toán lưu ý không khai báo thông tin trên tab Thuế (do đã kê khai thuế GTGT hàng khuyến mại trên Hóa đơn tại Bước 1).
  • Với TT200: Kế toán cần kê khai thêm thông tin thuế GTGT đầu vào theo thông tin hoá đơn GTGT đầu ra kê khai tại Bước 1 để lên bảng kê mua vào.
  • Trân trọng cám ơn!

LeHuyen89

Minh đang thắc mắc chút link dưới này. bước 3 nợ 1331/có 3331 như vậy thuế đầu vào của nghiệp vụ này được nhập 2 lần ah bạn. vì khi mua hàng mình đã nhập kho cùng thuế GTGT đầu vào rồi.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Minh đang thắc mắc chút link dưới này. bước 3 nợ 1331/có 3331 như vậy thuế đầu vào của nghiệp vụ này được nhập 2 lần ah bạn. vì khi mua hàng mình đã nhập kho cùng thuế GTGT đầu vào rồi.
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Khi mua hàng anh/chị có phát sinh thuế đầu vào, số thuế này được khấu trừ nên vẫn kê khai 1331 để lên tờ khai thuế bình thường nhé.
Riêng bút toán Nợ 1331/33311 là bút toán nhằm mục đích từ khấu trừ khoản tiền thuế này nên sẽ không bị nhập 2 lần nhé.
Trân trọng cám ơn!