tờ khai 02. tờ khai 01

Thuy05

Member
Mình muốn hỏi là cùng 1 hóa đơn, nhưng có mặt hàng dùng cho tờ 01, có mặt hàng dùng cho tờ 02. Mình đã chọn nhóm hàng hóa dịch vụ 1, 3 rồi nhưng khi lên bảng kê nó k hiện cùng cả ở 2 bảng kê 01 và 02? Mình muốn nó tách ra tờ 01 và 02. giúp mình

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Anh/Chị có thể ghi rõ tờ 01, tờ 02 ở đây là gì? và bảng kê 01, bảng kê 02 ở đây là Phụ lục 01, 02 hay như nào ạ?
Anh/Chị ghi cụ thể chi tiết hơn để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cám ơn!

Thuy05

Member
Câu 1: ý mình nói là mình có 1 hóa đơn mua hàng có cả hàng hóa dùng cho dự án đầu tư, có cả hàng hóa dùng cho sản xuất, vậy mình làm thế nào để cho tiền hàng và tiền thuế lên đc cả tờ khai thuế GTGT mẫu 01 và tờ khai thuế GTGT dành cho dự án đầu tư mẫu 02.
Câu 2: có tờ khai mình đã kê khai ở quý trước rồi, mà quý này vẫn hiện lên trong bảng kê thuế GTGT là sao ạ?
Câu 3: Có hóa đơn thì lại k lên được tờ khai, mình đã kiểm tra lại và không thấy có gì sai sót.
Misa giúp mình xử lý

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
1./ PM sẽ lấy lên bảng kê phụ thuộc vào nhóm HHDV nên trên chứng từ Anh/Chị chọn 1 dòng nhóm 1, 1 dòng nhóm 3 thì PM sẽ tách riêng số tiền tương ứngvới từng nhóm đã chọn lên từng mẫu tờ khai ạ.
2./ Sau khi kê lên tờ khai Anh/chị có tiến hành sửa xoá gì chứng từ không ạ, nếu có sửa thì PM sẽ loại bỏ ra khỏi bảng kê trước đó.
Anh/Chị có thể xử lý theo hướng dẫn sau: http://forum.misa.com.vn/threads/ho...len-to-khai-thue-cua-nam-thang-quy-nay.10671/
3./ Hoá đơn không lên tờ khai. Chị kiểm tra theo hướng dẫn sau xem nhé:http://forum.misa.com.vn/threads/ch...hung-tu-hang-hoa-dich-vu-mua-vao-ban-ra.1844/
Trường hợp chưa xử lý được Anh/Chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để được hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!